Những mẫu câu tiếng Anh làm thân với đồng nghiệp “Tây” hữu hiệu

Khi chuyển đến một môi trường làm việc mới thì việc tìm hiểu và trò chuyện với đồng nghiệp sẽ giúp bạn hòa nhập nhanh chóng. Nếu môi trường đó có nhiều đồng nghiệp là người nước ngoaì thì làm sao để “làm thân” với họ đây? Cùng tìm hiểu những mẫu câu tiếng Anh làm thân với đồng nghiệp hiệu quả để làm được điều đó nhé!

1. Mẫu câu giới thiệu bản thân – Introducing yourself

• Hi [name], nice to meet you: Xin chào, tôi tên là…, rất vui được gặp mọi người.
  • I’m still learning English, so please speak slowly: Tôi vẫn đang học tiếng Anh, nên hãy nói chầm chậm thôi nhé.
  • I just started working here. I’m the new [name of your job]: Tôi sẽ bắt đầu làm việc ở đây. Tôi là một người mới của…
  • I’m working in the [name] department. What do you do here? – Tôi làm việc ở phòng ban… Bạn làm ở bộ phận nào thế?

2. Mẫu câu tiếng anh chào hỏi – Saying hello

• How’s everything?/How’s it going? – Mọi chuyện thế nào rồi?
  • How was your weekend?/How did your weekend go? – Cuối tuần của bạn như thế nào?
  • I’m doing fine, thanks./Not bad, thanks./Pretty good, thanks – Tôi ổn, cảm ơn/ Không tệ, cảm ơn/ Rất tốt, cảm ơn.

3. Mẫu câu tham gia vào một cuộc trò chuyện nào đó

• I love your (shoes/necklace etc.). Where did you get it/them? – Tôi thích đôi giày/ vòng cổ của bạn. Bạn đã mua nó ở đâu vậy?
  • I can’t believe how hot/cold it is today! – Không thể tin được là hôm nay lại lạnh/ nóng đến như vậy.
  • So what do you do here? – Vậy bạn làm ở phòng ban nào thế?
  • How long have you been working here? – Bạn đã làm việc ở đây bao lâu rồi?

4. Mẫu câu đề nghị đi ăn trưa để làm thân

• Let’s get a coffee sometime: Thỉnh thoảng làm một ly cà phê nhé
  • Let’s grab lunch: Hãy đi ăn trưa nào
  • I know a good place nearby: Tôi biết một chỗ ăn khá được ở gần đây.
  • Want to order out? – Bạn có muốn order ở bên ngoài không?
  • I’ll have the same/I’ll have what (s)he’s having – Tôi dùng giống vậy/ Tôi sẽ chọn giống món của anh ấy/ cô ấy.

Đây là một số mẫu câu tiếng Anh làm thân với đồng nghiệp thông dụng. Hãy thử áp dụng bạn nhé!

kynalingo.vn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back