NHóm G12 +1 của NHTM

mquanvn

Thành viên mới
Xin các bạn cho mình được biết, nhóm G12 +1 trong hệ thống NHTM của Việt Nam là bao gồm những Ngân hàng nào, theo thông tin cập nhật mới nhất nha các bạn.
Thanks các bạn.

Xin các bạn cho mình được biết, nhóm G12 +1 trong hệ thống NHTM của Việt Nam là bao gồm những Ngân hàng nào, theo thông tin cập nhật mới nhất nha các bạn.
Thanks các bạn.
Theo mình biết 12 ngân hàng gồm: Agribank, Vietcombank,BIDV,Vietinbank,ACB,Eximbank,Techcombank,MB,Sacombank,VIB,VPbank,MSB.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Nhóm G12+1 : bao gồm NHNN và 12 NHTM chiếm 85% thị phần
+ 4 leading wholly state-owned banks: vietcombank, viettinbank, BIDV, Agribank
+ 5 veteran commercial bank: ACB, Sacombank, Techcombank, Eximbank, Military bank
+ 3 newcomers: VPBank, VIB, Maritime bank

Theo báo cáo ngân hàng 2011 của Vietnam Credit thì danh sách G12 đúng như bạn Linhth đã list. Trật tự từ lớn đến bé được sắp xếp lại như sau:
Agribank,
Viettinbank,
BIDV,
VCB,
ACB,
Sacombank,
Techcombank,
Eximbank,

Maritime bank,

Military bank,

VIB
,
VPBank.
+1 là
SBV.
Tuy nhiên đây là danh mục theo tổng tài sản mà thôi, còn nếu list theo Loan market share (2011) thì xuất hiện một vài cái tên khác nữa là DongA và TMCP Sài Gòn ... hoán đổi cho các vị trí cuối trên bảng bên trên. http://thevietbanker.wordpress.com/2011/10/13/“g12-1”-anh-la-ai/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hình như tới thời điểm hiện tại vẫn chưa có nguồn tin chính thức phải ko mọi người?

Theo báo cáo ngân hàng 2011 của Vietnam Credit thì danh sách G12 đúng như bạn Linhth đã list. Trật tự từ lớn đến bé được sắp xếp lại như sau:
Agribank,
Viettinbank,
BIDV,
VCB,
ACB,
Sacombank,
Techcombank,
Eximbank,

Maritime bank,

Military bank,

VIB
,
VPBank.
+1 là
SBV.
Tuy nhiên đây là danh mục theo tổng tài sản mà thôi, còn nếu list theo Loan market share (2011) thì xuất hiện một vài cái tên khác nữa là DongA và TMCP Sài Gòn ... hoán đổi cho các vị trí cuối trên bảng bên trên. http://thevietbanker.wordpress.com/2011/10/13/“g12-1”-anh-la-ai/

References này hok access được bạn ơi :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,504
Thành viên mới nhất
blacktonguemerc
Back