Nhờ các anh chị giúp em làm bản điều tra về tình hình sử dụng các loại L/C đặc biệt tại các NHTM

nguyendinhtuong

Verified Banker
Em xin chào anh/chị và các bạn.

Em là sinh viên năm cuối trường ĐH Ngoại Thương, em hiện đang có một bài tập tiểu luận điều tra về tình hình sử dụng các loại L/C đặc biệt tại các NHTM ở Việt Nam.

Em đã tiến hành đi khảo sát tại các NH nhưng có vẻ họ khó khăn trong việc cho phép người lạ vào khu vực làm việc :-s Nên em mong các anh chị là nhân viên trong khối TTQT của các NH có thể giúp em hoàn thành bản khảo sát này không ạ? Với cả các anh chị bên Doanh nghiệp XNK thường sử dụng L/C làm phương thức thanh toán thì có thể cho em ít nhận xét về việc sử dụng các loại L/C đặc biệt được không ạ? Tại sao các DN lại ít có nhu cầu sử dụng các loại L/C đặc biệt này? Vì em thường thấy họ hay dùng L/C không thể hủy ngang hoặc trả dần về sau.

docs.google.com/forms/d/16v2AAhbLaHo5tDUkagxqFZnQuDSZJUb65AWN68wniXk/viewform

Em xin chân thành cảm ơn ạ :D

mình nghĩ do nhu cầu của doanh nghiệp thôi, chủ yếu hiện nay VN xuất nhập khẩu hàng hóa một cách đơn giản thì có lẽ ko dùng LC phức tạp làm gì. còn thống kê thì chịu rùi, tán tỉnh bạn nào làm VCB thử xem ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,467
Thành viên mới nhất
bancadoithuonga
Back
Bên trên