Ngân hàng Hàn, Nhật yêu cầu tiếng anh TOEIC Speaking writing?

Tình hình là mình vừa nộp hồ sơ vào Industrial Bank of Korea mà hoang mang quá. Tiếng Anh cũng kha khá, TOEIC được 870 nên cũng tự tin đăng kí thi tuyển. Nào ngờ lúc đi nộp hồ sơ cũng gặp các ứng viên khác, họ bảo bây giờ TOEIC reading và listening lỗi thời rồi, các ngân hàng Hàn với Nhật yêu cầu TOEIC speaking writing cơ. Mình tá hoả về tìm hiểu thì đúng là bên Hàn với Nhật nó chuộng cái speaking này từ lâu rồi. Mình thì mải mê với read vs list. Chả biết mấy bạn kia lấy thông tin ở đâu mà biết đường thi toeic speaking trước, chắc có tay trong.

Mình chắc cũng tạch rồi, lên đây chia sẻ với mọi người để biết mà học. Ai muốn vào mấy ngân hàng của Hàn với Nhật làm thì mau mau đi học toeic speaking writing chứ đừng chôn chân ở toeic lis với read như mình (mà giờ mình cũng mới nghe nói đến toeic speaking đấy!)

Thôi chả biết như nào nhưng chia sẻ với mọi người tìm hiểu trước, kiểu gì cũng có lợi sau này. Ai biết thông tin gì thêm thì chia sẻ ở đây nữa nhé!

hic hic, Mình cũng đang nghiên cứu mấy Ngân hàng của Hàn. :-<
Cũng mới cần mẫn luyện toeic 2 skills thôi

Vật vã mãi mới kiếm được cái Toeic R&L với điểm tạm ổn, giờ chắc lại vật vã tiếp rồi :(

Mình không nuôi mộng vào ngân hàng của Hàn, bi quan ở chỗ Toeic R&L bị cho là lỗi thời :(

Chưa đến mức lỗi thời đâu, mình thấy bọn sinh viên giờ đổ xô đi học toeic read và list mà. cái speaking writing nghe nói bọn Hàn với Nhật cũng dùng bên nó lâu rồi, nhưng ở VN thì mới thì phải.
Chắc phải tìm hiểu xem nó có khó không để học vậy, coi như bắt kịp xu hướng mới :))

Cũng biết bọn Hàn với Nhật chuộng toeic nhưng không đủ trình tiếng anh nên ko dám ứng tuyển. Chúc các bạn thành công!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,417
Thành viên mới nhất
agoraphobimerch
Back
Bên trên