HOT Nên vào Sacombank hay Techcombank?

Em đang có cơ hội lớn để vào 1 trong 2 ngân hàng này mà đang phân vân quá, nghe nói lương sacom cao và không áp lực bằng tech nhưng tech thì được đào tạo bài bản và chuyên nghiệp hơn?
Mong các bác tư vấn cho em với!

tech va sac đều ngon ca, bank mà, nhưng bạn làm ở đâu, nếu miền nam nên sacom, nếu miền bắc, trung nên tech, vi nơi sinh ra nó sẽ rất mạnh
2. tech phe duyet tap trung, hồ sơ kh đuối lắm, ko dẽ ăn đâu, qui trình kiểm tra liên tuc, nhân viên cứ hay nghĩ làm ko dạt nên thây nan, con sacom thi ko
3. sacom de sống, có kh nhiều theo kiểu bán lẻ, rủi ro phân tán, tuy nhiên hơi cực, mà có rất nhiều người muốn cực như vậy thì ko đc dáy.
3. o miền nam nhiều chi nhánh phòng giao dịch, kh rất nhiều, ko fai đi quảng cáo.

Kể cả là miền Bắc thì cũng Sacombank luôn. Đôi khi cái tiếng còn tồn tại ngay cả lúc thực tế đã bị suy giảm. Có 3 người bạn làm Tech, 1 Ba ĐÌnh, 1 Lý Thái Tổ hay Lê Thái Tổ gì đó, 1 đứa làm H,O. Chúng nó đều bảo đợt chúng nó đi đào tạo thì ko còn thấy thực sự tốt như Tech trước. Giờ thì chúng nó đều nghỉ rồi :3

Kể cả là miền Bắc thì cũng Sacombank luôn. Đôi khi cái tiếng còn tồn tại ngay cả lúc thực tế đã bị suy giảm. Có 3 người bạn làm Tech, 1 Ba ĐÌnh, 1 Lý Thái Tổ hay Lê Thái Tổ gì đó, 1 đứa làm H,O. Chúng nó đều bảo đợt chúng nó đi đào tạo thì ko còn thấy thực sự tốt như Tech trước. Giờ thì chúng nó đều nghỉ rồi :3
sao lại nghỉ vậy

Tech không đào tạo tốt như lời đồn đâu bạn ạ. Có chăng là vì quá vất vả, áp lực nên con người ta phải tự tìm cách mà "bơi" lên, dần dần sẽ thành thạo việc thôi bạn. Chứ còn lúc mới vào cũng chỉ là người trước bàn giao, hướng dẫn cho mấy cái cơ bản, rồi cứ thế làm thôi, có khác j những chỗ khác đâu mà bảo đào tạo tốt hơn. Đã thế lương thấp và cv rất áp lực.
Vote Sacom bạn nhé.

Thực ra Tech hay Sacom cũng đều có những cái tốt riêng. Tuy nhiên, giai đoạn này mình khuyên bạn nên vào Sacom.
Chúc bạn vui và công tác tốt.

Thực ra nếu mình nhận xét sẽ có phần nhỏ nhỏ chủ quan của mình vào, bởi mình là người của Sacombank. Nhưng quả thực kể cả khách quan thì mình nghĩ Sacombank vẫn hơn hẳn Tech. Do học trường ngân hàng nên bạn bè làm ở các ngân hàng rất nhiều, và bạn bè kể cả đang làm cho Tech đi nữa thì đều thấy chúng nó khuyên ko nên vào.

Mình cũng đang có dự đinh ưng tuyển vào Sac và Tech nhưng không biết bên nào sẽ tốt hơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên