Nên thực tập ở ANZ hay HSBC đây??? rối quá!

Em là sinh viên ngoại thương vừa mới tốt nghiệp. Thấy ANZ và HSBC đang tuyển thực tập sinh nên em apply, hên xui được cái nào thì đi intern cái đó. Ai ngờ - đậu cả hai. "Vui ko hề nhẹ"
Nhưng mà bên ANZ thì intern phòng client enablement - dạng như support documents là chủ yếu với NO ALLOWANCE - 3 tháng.
Bên HSBC thì intern Telesales - đc trợ cấp 3tr/tháng - 6 tháng intern.

Thiệt sự là 2 cái NH này đều bự cả, em chẳng biết giờ nên đi intern ở đâu. Mục đích của intern thì cũng mong giữ lại thôi. Bên ANZ nghe hứa hẹn thì có vẻ cơ hội giữ lại cao hơn bên HSBC - bên này nói phụ thuộc vào sự thành công của project mình chạy nữa.

Em thấy rối quá. Không biết intern ở đâu?
A/C nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nó.
Em cảm ơn nhiều.

bạn đã chọn được ngâ nhàng nào chưa? mình cũng dc HSBC gọi đi pv internship cho telesale ne.mà ko biết như thế nào

Chọn ANZ đi bạn, bên đó đào tạo cũng tốt, nghe các bạn trước khi đi thực tập ở ANZ nói vậy :D

bạn đã chọn được ngâ nhàng nào chưa? mình cũng dc HSBC gọi đi pv internship cho telesale ne.mà ko biết như thế nào
Hì! Mình cũng dc call di interview Intern telesales
Bạn dang o SG hay HN vay?
Bạn co kinh Nghiem gi khong chi se cho mình vơi :rolleyes:
Không biết chỉ tiêu doanh số 1 tháng là bao nhiu hén?

nchung telesales thì cũng như nhân viên sale bthg thui, nếu b yêu thích cviec sale thì có thể làm.
mình có thực tập ở ANZ r, cũng ổn :3 ở đó tuy ko lương nhg càng làm lâu thì càng đc làm nhg cviec qtrong hơn :3

Quất HSBC đi, đi làm vì tiền chứ không ai phí sức làm sales để ko được gì. Làm sales thì mục tiêu kiếm tiền là chính, nhất là việc bạn đi làm KH cá nhân - cv mang lại tiền chủ yếu còn kiến thức gần như = 0

Hì! Mình cũng dc call di interview Intern telesales
Bạn dang o SG hay HN vay?
Bạn co kinh Nghiem gi khong chi se cho mình vơi :rolleyes:
Không biết chỉ tiêu doanh số 1 tháng là bao nhiu hén?

Bạn ơi, đừng hỏi chỉ tiêu. Mỗi bank nó có chỉ tiêu rồi ko so sánh được, bank thương hiệu mạnh sp tốt thì chỉ tiêu cao còn bank nào sp ko phổ biến thì chỉ tiêu thấp, ko thể nói là làm HSBC khổ hơn Shinhan Vina hay May Bank được đâu. Quan trọng là mỗi bank nó target vào một nhóm đối tượng kh nhất định, nhắm vào thì có cơ hội đạt, đi sai strategy thì toi luôn.
HSBC = đối tượng thu nhập trung bình khá trở lên trong khi ANZ thì phân khúc cao cấp hơn một chút rồi đến Citi

Quan trọng là đạt target:))

Em là sinh viên ngoại thương vừa mới tốt nghiệp. Thấy ANZ và HSBC đang tuyển thực tập sinh nên em apply, hên xui được cái nào thì đi intern cái đó. Ai ngờ - đậu cả hai. "Vui ko hề nhẹ"
Nhưng mà bên ANZ thì intern phòng client enablement - dạng như support documents là chủ yếu với NO ALLOWANCE - 3 tháng.
Bên HSBC thì intern Telesales - đc trợ cấp 3tr/tháng - 6 tháng intern.

Thiệt sự là 2 cái NH này đều bự cả, em chẳng biết giờ nên đi intern ở đâu. Mục đích của intern thì cũng mong giữ lại thôi. Bên ANZ nghe hứa hẹn thì có vẻ cơ hội giữ lại cao hơn bên HSBC - bên này nói phụ thuộc vào sự thành công của project mình chạy nữa.

Em thấy rối quá. Không biết intern ở đâu?
A/C nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nó.
Em cảm ơn nhiều.
cũng khó chọn nhỉ, nhưng mỗi ngân hàng đều có cái riêng. quan trọng là mình nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định. Lúc trước mình làm telesales cho dự án HSBC của công ty outsource. Thấy mấy anh, mấy chị làm việc chuyên nghiệp lắm. Nếu sale thẻ HSBC thì dễ sale hơn ANZ và city bank vì phân khúc của HSBC thì tầm trung, còn anz cao hơn hsbc xíu, còn city thì cao nhất.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss
Back
Bên trên