Mua quà gì cho sếp khi Tết sắp đến

ipad2

Verified Banker
Thưa bà con, phận lính Tết đến Xuân về, tiền ít, k biết mua gì cho xếp, chẳng nhẽ đưa tiền, nhiều thì k có, các Bác Bình luận với, em xin Tý ý kiến cho đỡ đau đầu[-O

Người thì có người này người khác bạn ơi.
Trong Nam cũng vậy. Có nhiều người cũng rất trời ơi.
mỗi nơi một phong cách sống mà.
Uh, có lẽ mình cũng hơi phiến diện một tí, nhưng mà nói thật là ngoài Bắc mình có vẻ sống ích kỷ hơn. Bố mẹ mình cũng có bạn thân trong Nam (hồi trẻ ở trong đó suốt nên mình gọi thành ba má ^^), họ còn bay cả ra ngoài này để thăm nhau. Trong khi bạn mình ngay gần, rủ mình đi chơi mình bảo ốm ko đi đc nó cũng chả thèm vào thăm >"<, đến chán.

Quan trọng là mình có những người bạn đáng để chơi không đó thôi mà. Bạn bè thân tình, lâu lâu kêu 1 tiếng là ok.
Cái nhóm bạn mình chơi cũng ảnh hưởng mình dữ lắm. Thêm vợ mình có hét ra lửa không kakakak.
Mình lại rất thích vợ Bắc, ngày xưa có 1 em ở Lào Cai . . . hix hix hix
Hehe, vợ mình người Hải Phòng, dữ như sư tử =)) giọng con gái miền Nam nghe vẫn ngọt ngào hơn ^^ (nhưng bù lại có vẻ thiếu cá tính hơn con gái miền B )

Coi chừng vợ cũng đăng ký thành viên UB đó nhen =))

Khi cưới vợ, lúc quen nhau, có gì nói hết rồi, có gì đâu mà sợ, bạn gái ngày xưa là người Hà Tĩnh, mà lớn hơn anh 1 tuổi nữa. Kakakaka

- - - Updated - - -

Uh, có lẽ mình cũng hơi phiến diện một tí, nhưng mà nói thật là ngoài Bắc mình có vẻ sống ích kỷ hơn. Bố mẹ mình cũng có bạn thân trong Nam (hồi trẻ ở trong đó suốt nên mình gọi thành ba má ^^), họ còn bay cả ra ngoài này để thăm nhau. Trong khi bạn mình ngay gần, rủ mình đi chơi mình bảo ốm ko đi đc nó cũng chả thèm vào thăm >"<, đến chán.

Hehe, vợ mình người Hải Phòng, dữ như sư tử =)) giọng con gái miền Nam nghe vẫn ngọt ngào hơn ^^ (nhưng bù lại có vẻ thiếu cá tính hơn con gái miền B )

Mèn ơi. Nghe câu này giống như dân miền Biển khoái lên miền núi chơi và ngược lại. Tại mình không ở vùng đó, chứ ở đi rồi biết à. Ở đâu cũng có Sư Tử Hà Đông hết kakakaka

Mình ko có thói quen tặng quà sếp vào dịp tết. thậm chí tết mình chỉ nhắn tin chúc tết thôi chứ chả gọi đt nữa. làm ăn quanh năm mệt mỏi sếp ko hỏi thăm thôi chứ mình ko đi hỏi thăm sếp :))

Mình ko có thói quen tặng quà sếp vào dịp tết. thậm chí tết mình chỉ nhắn tin chúc tết thôi chứ chả gọi đt nữa. làm ăn quanh năm mệt mỏi sếp ko hỏi thăm thôi chứ mình ko đi hỏi thăm sếp :))
Oạch, dù nhiều hay ít theo mình vẫn nên mua quà.
Nó thể hiện sự quan tâm tới lãnh đạo, sự thân thiện...
Mặt khác nó cũng có cái tích cực trong đó ( sếp sẽ quan tâm hơn ;;) )

Kiếm chai rượu tây kèm cân giò lụa đến gọi là trước tết có nhu cầu thì thêm cái tờ polyme còn không rượu+giò là ngon lắm rồi :)

Đến gặp nhau làm vài ly rượu thuốc hoặc vài vại bia là quý lắm rồi.
Thời buổi này nghe quà với thưởng sao nó xa vời quá.
Sếp cũng thông củm thui:)

Mình thấy năm nay kinh tế cũng khó khắn.tặng sếp cặp bưởi hồ lô Tài-Lộc,hoặc dưa thỏi vagf là hợp lý nhất,vừa có ý nghĩa mà lại còn lịch sự nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên