HOT Môi trường làm việc tại NH TMCP Quốc tế (VIB)

Tình hình là không tìm thấy topic nào nói về môi trường làm việc tại VIB, nên mình muốn lập 1 topic để chia sẻ với mọi người. Mình được làm ở 1 vị trí tiếp xúc khá nhiều với các phòng ban khác như GDTD, DVKH, TTTM, TTTT...... nên cũng có nhiều điều chia sẻ, cũng hiểu kha khá về các bộ phận. Vì cũng khá nhiều nên không biết bắt đầu từ chỗ nào, nên bạn nào hỏi gì thì mình sẽ chia sẻ cho ha :D

Cho mình hỏi vị trí CV Khcn ở đấy thế nào ạ! Lương và đãi ngộ có được không ạ!

Cho em hỏi thằm về chương trình Future VIBers với ạ. 3 tháng đầu mình sẽ làm gì và 3 tháng sau thử việc mình làm gi ạ? Có cơ hội giữ lại làm chính thức sau 6 tháng ko ạ?

Cho mình hỏi vị trí CV Khcn ở đấy thế nào ạ! Lương và đãi ngộ có được không ạ!
Về lương thì nhìn chung bằng bằng không cao cũng không thấp hơn mấy NH TMCP khác, nói chung còn tùy vào kinh nghiệm của bạn và deal lương với nhân sự nữa.

Môi trường bên này áp lực cũng nhiều nhưng bù lại bạn có thể học hỏi được rất nhiều điều rất thích hợp với sv mới ra trường năng động, nên đãi ngộ cũng không thể nói là tốt được. Hiện giờ bên mảng cá nhân cũng đang áp dụng phê duyệt tín dụng tập trung và khi bạn gửi hồ sơ giải ngân thì lên 1 hệ thống để bên GDTD họ xử lý tập trung và bị ràng buộc bởi thời gian nên hồ sơ xử lý cũng nhanh.

Cho em hỏi thằm về chương trình Future VIBers với ạ. 3 tháng đầu mình sẽ làm gì và 3 tháng sau thử việc mình làm gi ạ? Có cơ hội giữ lại làm chính thức sau 6 tháng ko ạ?
Theo mình nhớ thì 3 tháng đầu thì sẽ được đào tạo và thực hành các kiến thức tập trung. Sau đó 3 tháng thì sẽ có chỉ tiêu, bạn sẽ được phân về các đơn vị kinh doanh làm chung với các anh chị ở đó.
Sau 6 tháng có được giữ lại làm chính thức không thì còn tùy khả năng của bạn và chỉ tiêu ở đơn vị kinh doanh đó nữa. Mình thì chứng kiến bé kia thực tập chương trình này năm 2014 và đã được giữ lại dù không phải làm ở vị trí đã từng thực tập vì không có chỉ tiêu mà được chuyển sang 1 vị trí khác. Bạn có thể xem thêm về chương trình ở video này:

Thực tập sinh ở đây bạn vào là áp chỉ tiêu ngay từ tuần đầu,tùy từng chi nhánh mà chỉ tiêu ít nhiều.nhưng phải hoàn thành kpi hàng thág ms đc lương,mình thấy mấy bạn chỗ mình làm chưa đầy 3 tháng đã bỏ hết rồi.có thể đc giữ lại nhưng rất hiếm.môi trường vib áp lực,đãi ngộ thì bt,nhưng chi nhánh mình làm đào tạo tốt.

Theo mình nhớ thì 3 tháng đầu thì sẽ được đào tạo và thực hành các kiến thức tập trung. Sau đó 3 tháng thì sẽ có chỉ tiêu, bạn sẽ được phân về các đơn vị kinh doanh làm chung với các anh chị ở đó.
Sau 6 tháng có được giữ lại làm chính thức không thì còn tùy khả năng của bạn và chỉ tiêu ở đơn vị kinh doanh đó nữa. Mình thì chứng kiến bé kia thực tập chương trình này năm 2014 và đã được giữ lại dù không phải làm ở vị trí đã từng thực tập vì không có chỉ tiêu mà được chuyển sang 1 vị trí khác.
3 tháng đầu là đi học còn thực hành ở đâu thế anh/chị? VIB đào tạo kỹ ko ạ? 3 tháng sau áp lực nặng lắm ko? Mới thử việc mà căng quá em cũng hơi sợ. :D

3 tháng đầu là đi học còn thực hành ở đâu thế anh/chị? VIB đào tạo kỹ ko ạ? 3 tháng sau áp lực nặng lắm ko? Mới thử việc mà căng quá em cũng hơi sợ. :D
Giai đoạn 1 sẽ không có chỉ tiêu, ở giai đoạn này bạn sẽ được đào tạo tập trung trên lớp, rồi đào tạo luân chuyển các nghiệp vụ như: dịch vụ khách hàng, giao dịch tín dụng....v...v
Giai đoạn 2 mới có chỉ tiêu, nhưng chỉ tiêu cũng chỉ bằng 1/3 so với chính thức, thì em cứ làm hết sức đi, ở VIB được đào tạo nhiều lắm nên em cứ yên tâm về mặt này.

Giai đoạn 1 sẽ không có chỉ tiêu, ở giai đoạn này bạn sẽ được đào tạo tập trung trên lớp, rồi đào tạo luân chuyển các nghiệp vụ như: dịch vụ khách hàng, giao dịch tín dụng....v...v
Giai đoạn 2 mới có chỉ tiêu, nhưng chỉ tiêu cũng chỉ bằng 1/3 so với chính thức, thì em cứ làm hết sức đi, ở VIB được đào tạo nhiều lắm nên em cứ yên tâm về mặt này.
Cám ơn anh, em sẽ cố gắng, mong sớm được gặp anh ở VIB. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên