Mọi người giúp em làm bài tập môn Kế Toán Quản Trị này với!!!

vuminhduc1996

Thành viên mới
Tình hình là em bị học khoa Quản Trị Kinh Doanh,bị thi lại môn Kế Toán Quản Trị,ngày thi lại sắp tới mà em chưa biết nên học như nào,có sẵn đề thi mong các bác giải chi tiết hộ em,viết cả công thức và giải thích rõ cách làm với ạ,bất cứ bài nào cũng được ạ,được hết thì quá tốt vì em đang sắp chết rồi ạ:

Câu số 1:Doanh nghiệp Hưng Thịnh lập kế hoạch tiêu thụ cho 1 quý năm N lần lượt như sau:
Quý I:55000 sản phẩn
quý II:50000 sản phẩm
Quý III:58000 sản phẩm
Quý IV:66000 sản phẩm
Giá bán đơn vị:X đồng
*)Yêu cầu:Lập dự toán doanh thu năm N (Các bác tự cho giá trị X)

Câu số 2:(Đơn vị tính 1000 đ)
Khách sạn Hoàng Gia có 2 nhà hàng.Định phí cho cả 2 cửa hàng trong naem là 450000.Giá bán mỗi phần ăn cho khách hàng là 80.Biến phí cho mỗi phần ăn là 32.Thuế suất thuế thu nhập doanh nghiệp là 25%/năm.Lợi nhuận mong muốn sau thuế của cả 2 nhà hàng là 112500/năm
*)Yêu cầu:
1)Tính tổng doanh thu và sản lượng cần thiết để đạt được mức lợi nhuận trên
2)Hãy tính doanh thu và sản lượng hòa vốn của 2 nhà hàng
3)Để chuẩn bị cho chiến lược kinh doanh trong năm tới,giám đốc Marketing dự kiến nếu chi thêm chi phí quảng cáo 20000/năm thì doanh thu năm tới tăng 4% (sản lượng tăng thêm).Theo anh/chị thì khách sạn có nên thực hiện chiến lược quảng cáo không?
4)Ở mức sản lượng tiêu thụ là 14000 phần ăn,để đạt được lãi sau thuế thu nhập là 150000 thì chi phí quảng cáo tăng tối đa là bao nhiêu?

Câu số 3:
Anh/chị hãy lựa chọn đúng sai và giải thích các nhận định sau:
1)Dự toán về doanh thu là quan trọng nhất đối với doanh nghiệp
2)Để đưa ra quyết định,nhà quản lý chỉ cần dựa vào thông tin định lượng
3)Chi phí cơ hội không được trình bày trên báo cáo tài chính
4)Khi bị lỗ doanh nghiệp nên đóng cửa ngay
5)Việc phân chia thành chi phí kiểm soát được và chi phí không kiểm soát được cơ sở xác lập kế toán trách nhiệm
6)Khi doanh thu giảm,doanh nghiệp nên đầu tư vào lĩnh vực có tỉ lệ định phí cao

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất