Mẫu hợp đồng ủy quyền chuyển nhượng Quyền sử dụng đất!

thuanhm

Thuỷ Thiên Nhu
Khách hàng dùng tài sản của mình để thế chấp cho ngân hàng, sau khi lập hợp đồng thế chấp, mình muồn chắc chắn hơn nên định làm hợp đồng ủy quyền chuyển nhượng QSDĐ, đại ý là "ngân hàng được thay mặt làm các thủ tục theo quy định của pháp luật để bán, chuyển nhượng căn nhà và thửa đất cho người khác. Khi thực hiện việc chuyển nhượng căn nhà và thửa đất nói trên, ngân hàng được toàn quyền quyết định về giá cả và phương thức thanh toán mà không cần hỏi ý kiến..."

Bác nào có mẫu hay thì post lên cho em tham khảo với ạ.

cái này có đúng luật không bác? Vì em thấy hình như việc ngân hàng được phép tự xử lý TSĐB vẫn đang còn tranh cãi đấy

Theo mình điều này không được chấp nhận đâu (Ngoại trừ trường hợp KH đã nợ quá hạn, nợ xấu; khi đó Ngân hàng sẽ cơ cấu nợ và yêu cầu KH ký kết chuyển nhượng không điều kiện). Ngân hàng luôn có sẵn Quy định và thủ tục để hạn chế thấp nhất rủi ro cho Ngân hàng; bạn không nên "CHƠI NỔI" như vậy đâu.

hj như kiểu bạn này chỉ có thể có 1 khách nên bày công chuyện ra làm với cả bày công chuyện ra để khách hàng say goodbye luôn thì phải. Mà ko biết luật có quy định ko nhỉ chứ quan điểm mình khách hàng chưa quá hạn thì NH làm thế thì loạn rồi.

Cho vay rủi ro quá, thì 1 số TCTD nhỏ như QTD tư nhân vẫn làm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên