Lương lại giảm. Buồn ơi là sầu.

Tội nghiệp con bạn đang ở bên đó, đợt vừa rồi đã bị giảm lương, chuyển xuống làm CTV, bạn ý thất vọng liền đi nộp đơn qua bank khác và đã nhận chuẩn bị đi làm, thế mà hok hiểu sếp bên này khuyên răn hứa hẹn gì hok biết, bạn ý siêu lòng và ở lại tiếp tục làm và giờ bị giảm lương đợt 2...Đời không như là mơ...

Đến tháng 25/10 này thì mình chính thức tròn 2 năm từ ngày kí hợp đồng (nếu kể cả thời gian làm không lương thì cũng 2,5 năm rồi) từ ngày nhận tháng lương đầu tiên đến giờ thì lương của mình đã tăng được gấp 2,5 :D (nghe thì oách nhưng số tuyệt đối thì mới bằng khởi điểm ngân hàng khác :)) nhưng dù sao cũng thể hiện mình được đánh giá gấp 2,5 lần so với ngày đầu) 2 năm nay mặc dù trải qua nhiều khó khăn, dù nhiều lúc cũng có tư tưởng "đứng núi này trông núi nọ" nhưng rồi lại nhận ra rằng "hãy cứ nỗ lực cho BẢN THÂN MÌNH trước đã, rồi mọi nỗ lực sẽ được đền đáp đúng nghĩa" :)

Đến tháng 25/10 này thì mình chính thức tròn 2 năm từ ngày kí hợp đồng (nếu kể cả thời gian làm không lương thì cũng 2,5 năm rồi) từ ngày nhận tháng lương đầu tiên đến giờ thì lương của mình đã tăng được gấp 2,5 :D (nghe thì oách nhưng số tuyệt đối thì mới bằng khởi điểm ngân hàng khác :)) nhưng dù sao cũng thể hiện mình được đánh giá gấp 2,5 lần so với ngày đầu) 2 năm nay mặc dù trải qua nhiều khó khăn, dù nhiều lúc cũng có tư tưởng "đứng núi này trông núi nọ" nhưng rồi lại nhận ra rằng "hãy cứ nỗ lực cho BẢN THÂN MÌNH trước đã, rồi mọi nỗ lực sẽ được đền đáp đúng nghĩa" :)

ah thì tất nhiên là vẫn phải nỗ lực chứ bác. Nhưng nỗ lực là việc của nỗ lực, còn kêu là việc của kêu :))

Làm 2 năm mà còn giữ được tinh thần như thế này thì giỏi đấy :). Các bank đều tính và cân đối việc đi làm thứ 7 mang lại nhiều lợi hơn hay lãng phí hơn, có cơ sở giảm chi phí lương hơn. Nhiều bank đánh giá sáng thứ 7 với bộ phận tín dụng, back ko phát huy hiệu quả mà làm lãng phí chi phí điện, điện thoại... do vậy mà thường chỉ duy trì bộ phận GDV để huy động tiền gửi, còn back, tín dụng được nghỉ hẳn như ACB, hoặc nghỉ luân phiên như SHB. Sắp tới hầu hết các Bank đi theo 1 trong 2 hướng này như HDBank, DaiABank, LPB, VP, Exim...

Ôi, cầu mong chỉ NH bạn có hướng như thế :))
Kính thưa các chủ tịch quản trị, đừng làm vậy =))

sao có CV mà mềnh chưa biết gì chỉ, cũng chả thấy Sếp đả động giề????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên