Lienvietpostbank---Khối nguồn vốn, vị trí CV phát triển khách hàng và định chế tài chính

xuantruong2508

Verified Banker
Các anh chị thân, :)
Em xin hỏi:
1. Công việc của vị trí CV phát triển khách hàng và định chế tài chính thuộc Khối Nguồn Vốn của Liên Việt Bank là gì ạ?
Có phải là buôn bán, mua ngoại tệ, cân đối vốn, mua bán vốn liên ngân hàng, và với các định chế tài chính như các công ty bảo hiểm, các tổ chức tài chính, công ty quản lý quỹ ko ạ?
2. Các phẩm chất cần có của một CV đó là gì ạ?

Em xin cám ơn. :)
Quyết thắng! \m/

1. Câu trả lời cho vị trí tuyển dụng trên là không! 2 vị trí trên đều thuộc phòng FI ( Finance Institution) định chế tài chính.

2. Phẩm chất cần có : 1 + Phải biết đọc và phân tích BCTC thành thạo thâm chí thật giỏi. Từ BCTC phải biết đánh giá NH nào làm ăn tốt có những điểm xấu ở đâu, tài sản của họ phân bổ như thế nào có hợp lý ko?
2+ Hình thức nhanh nhẹn ưa nhìn, biết ít nhất 1 ngoại ngữ thành thạo. Khả năng ăn nói tốt khéo léo.
Theo mình là vây.

Trời, bạn không đọc mô tả công việc khi bên mình đăng tuyển à. Trong mô tả ghi cụ thể và rõ ràng mà. Trường hợp bị gỡ xuống rùi thì để lại địa chỉ mail mình gửi bản mô tả cho

hic hic. Bạn nguyet371987 siêu thế. Bạn làm phòng nguồn vốn à? Mình thích vị trí này lắm nhưng cố gắng mãi vẫn chưa thực hiện được ước mơ cháy bỏng. hic hic. Có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với nhé.

Các anh chị thân, :)
Em xin hỏi:
1. Công việc của vị trí CV phát triển khách hàng và định chế tài chính thuộc Khối Nguồn Vốn của Liên Việt Bank là gì ạ?
Có phải là buôn bán, mua ngoại tệ, cân đối vốn, mua bán vốn liên ngân hàng, và với các định chế tài chính như các công ty bảo hiểm, các tổ chức tài chính, công ty quản lý quỹ ko ạ?
2. Các phẩm chất cần có của một CV đó là gì ạ?

Em xin cám ơn. :)
Quyết thắng! \m/
Thế giờ đã hiểu là gì chưa đồng chí =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất