Liên kết với bảo hiểm

0983613383

Verified Banker
Em là người mới, Các anh chị làm tín dung chia sẻ em ít vấn đề liên quan đến bảo hiểm nhé
Giờ nên liên kết với hãng bảo hiểm nào nhỉ?
Phần trăm của các hãng bảo hiểm giữ lại cho NH hoặc nhân viên tín dụng là bao nhiêu?

% thì các nơi đều như nhau thôi b ạ. Quan trọng nhất là bên nào làm nhanh và đặc biệt là gọi cái là có ngay. B có thể tham khảo các anh chị trong phòng hoặc quen biết ai thì làm thôi

theo mình thấy hầu hết ngân hàng nào cũng liên kết với 1 hoặc nhiều bên bảo hiểm hết rồi, có Nh còn bắt kh mua bảo hiểm của đơn vị kia để dễ thanh toán

Hầu hết ngân hàng yêu cầu KH cung cấp bảo hiểm thôi, còn KH mua ở đâu thì tuy KH mà. Nhưng nếu mình giới thiệu sang + KH không được bên bảo hiểm trích % thì NH hoặc cán bộ tín dụng là người được. còn trích % thì không phải KH nào cũng được, Bên bảo hiểm áp dụng cho cả khách NH giới thiệu sang hoặc Khách của cán bộ tín dụng giới thiệu sang.

thường margin trong bảo hiểm là 30% , bảo hiểm sẽ trích tầm 15% cho ngân hàng. Còn ngân hàng có trích cho cán bộ bán hàng hay không thì tùy vào quy chế riêng, nhưng thường là không

Mình cũng đang làm là 15% bên chỗ khác nhưng có ông bên AAA nói mình là chỗ anh em thì em qua chỗ anh 18%. nhưng mình làm là từ mối quan hệ của nhân viên trước để lại. nên mình không biêt nếu chuyển sang làm AAA thì có những vấn đề gì cần chú ý nên mới hỏi anh chị đi trước

Nơi nào bạn tin và đủ khả năng thực hiện lời hứa

Chào bạn,

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều đơn vị bảo hiểm.
Việc liên kết với đơn vị bảo hiểm là rất cần thiết, mình cũng đã từng làm điều này và nhiều đơn vị cũng làm.
Cơ chế hoa hồng qua dịch vụ ngân hàng là cao nhất trong các hệ thống khách hàng bảo hiểm

Từ 15-20% đối với dịch vụ xe ô tô.
10-15% đối với dịch vụ khác.

Luật riêng của bảo hiểm là: chi hoa hồng cho ai có đủ quyền quyết định việc mua bảo hiểm tại đơn vị bảo hiểm đó, chẳng quan trọng người đó là ai (khách hàng hay cán bộ tín dụng hay Sếp).

Nếu vay qua ngân hàng thì hoa hồng đa số chi cho ngân hàng trừ những trường hợp mà khách hàng tự quyết định được sẽ tham gia bảo hiểm ở đâu.

Điều quan trọng là đơn vị bảo hiểm đó phải đủ năng lực để giải quyết bồi thường sau này.
Nên cũng đừng vì mức chi hoa hồng cao hơn một tý mà ép khách hàng phải mua bên A, bên B.

Các đơn vị bảo hiểm thuần tư nhân như Viễn Đông, Xuân Thành, AAA thì không nên liên kết trừ khi bạn là người có quan hệ đặc biệt với Giám Đốc.

Nếu bạn quan tâm điều này, email cho mình, mình sẽ tư vấn thêm cho và giới thiệu đúng người bạn cần vì mình từng làm trong ngành ngân hàng và bảo hiểm.

Bảo hiểm thì mình giới thiệu cho bạn mình, hoa hồng từ 10 -20% tùy loại bảo hiểm, nhanh gọn trong ngày và NV bảo hiểm chăm sóc khách hàng chu đáo như CV QHKH chúng ta ấy! Cứ alo mình nếu KH cần: 0973 530 683

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên