Làm ngân hàng, bị đồng nghiệp và KSV ngày nào cũng mắng chửi và mạt sát!

Làm ngân hàng, bị đồng nghiệp và KSV ngày nào cũng mắng chửi và mạt sát!.jpg

"Em chào các anh chị ạ!
Hôm nay e muốn chia sẻ vài lời về tình trạng hiện tại của em, cũng như cho e xin lời khuyên.
Em đang làm ở bank X rồi, em vừa qua thử việc và vừa ký hợp đồng. Nhưng khoảng thời gian này em thật sự thấy mệt mỏi, khi đồng nghiệp và Ksv ngày nào cx mắng chửi em rất mạt sát. Em biết là ai mới vào cũng phải trải qua áp lực, nhưng em ko thể chịu nổi nữa, đến mức mà ngày nào về đến nhà em cũng khóc và nhiều lúc chỉ ước mình bị bệnh bị ốm bị tai nạn để ko phải đến nơi làm việc. Ksv thì hay mắng chửi doạ dẫm đuổi việc,hay bắt lỗi và gây khó khăn, đồng nghiệp thì chê bai năng lực. Thật sự em ko còn tinh thần làm gì nữa, em nghĩ có khi nào em sẽ bị trầm cảm mất khi mà hôm nào diễn ra với em cũng như 1 ngày tận thế. Em cũng định xin nghỉ và ra khỏi bank nhưng hiện tại CN đang thiếu người và em cũng nghĩ đến vấn đề bồi thường hợp đồng và chi phí đào tạo. Em xin các anh chị cho em lời khuyên ạ."

"Em cảm ơn các anh chị ạ. Em đã ký hợp đồng 1 năm rồi ạ nên mới khó. Mà ksv rất hay mắng chửi và lôi điểm yếu cũng như lỗi lầm của em trước mặt các sếp. Em thật sự rất mất tinh thần và ko còn tâm trí nào để bán nữa... e mệt mỏi quá r"

"Em xin trình bày thêm 1 chút ạ. E bước vào bank với tấm bằng trái ngành, nhưng em vẫn đậu pvan, khi e hết hđ thử việc thì gddv vẫn cho e kí tiếp. Em cũng nhận ra còn thiếu sót nhiều và cố gắng học tập. Nhưng luôn bị đồng nghiệp chì chiết kiểu “ sao mà nthe em cũng qua được thử việc nhỉ? Hồi xưa chị còn lâu mới được vào chính thức! Để xem trụ được mấy bữa” KSV là ng nói với gddv để e kí thử việc, nhưng gddv k đồng ý mà kí 1 năm với e luôn. Em đi làm vô cùng mệt mỏi, em luôn biết thân phận đi sớm về muộn, nhưng tất cả nh gì e làm đều bị soi sét và bắt lỗi đến mức em mệt mỏi quá rồi anh chị ơiii... "

Admin trích nguyên văn của em (Tieu Phong Phong)
Sau đây là các cmt tư vấn tại
Group: U&Bank - Học & Làm nghề Ngân hàng

Trần Hoàng Minh Nhựt
Mình là con người em à, nếu quá đáng thì không phải là nơi xứng đáng để mình cống hiến. Đây là lời nói thật. Có chửi có mắng thì ở chuần mực nào đó. Em nhé, chúc em vượt qua giai đoạn khó khăn này!!!

Anan Kieu Thượng quá, e ơi, cuộc sống này của mình, k ai có quyền mạt sát e, nếu thấy địa ngục quá thì e bước ra khỏi đó đi. Còn nhiều cơ hội lắm.

Đỗ Quang Vinh Cố lên bạn ơi, t cũng đang trong quá trình thử việc, nhưng may mắn là ace trong phòng thân thiện, giúp đỡ nhiều, chỉ có điều mình vẫn áp lực vì k có kinh nghiệm và hiểu biết về lĩnh vực ngân hàng!

Pé Cún
Mình hiểu những việc bạn đang trải qua. Nhưng đơn vị nào cũng sẽ có người này người kia. Nếu quá đáng quá mà bạn có cố gắng làm việc tốt thì sau này khi vô chính thức và lm quen việc rồi thì bạn cũng sẽ bị mặt cảm và rụt rè, bị khớp với mọi ng xung quanh. Như vậy bạn sẽ bị stress nặng. Nên mình khuyên bạn nên gặp Tp chia sẽ vấn đề bạn gặp phải và xin nghĩ việc. Vì có những chi nhánh và những trường hợp không bị đền hợp đồng. Thà bạn nói ngay bây giờ để đơn vị ngta tuyển ng mới chứ để đạo tạo chứ lúc đó bạn áp lực quá mà bạn nghỉ thì ngta sẽ khó khăn trong việc tuyển người hơn. Mình chỉ góp ý theo ý kiến cá nhân mình nếu mình là bạn. Còn mỗi người có 1 cách nhìn nhận khách quan khác nhau. Mình mong bạn vượt qua giai đoạn này để tránh bị rụt rè cho cv sau nay. Cố gắng lên nhé.

Diệu Lê Nếu em yêu nghề thì cố gắng lên! Cố gắng nắm chắc nội dung quy định, biểu phí thì không ai bắt bẻ được em cả. Cảm giác bị chậm 1 nhịp so với mọi người rất hụt hẫng, ai rồi cũng trải qua feeling này.
Còn cảm thấy mọi không xứng đáng với sự cố gắng của mình thì em tìm cơ hội khác. Biển xanh đầy cá, không việc gì để người khác xúc phạm mình em ạ!

Nguyễn Thị Oanh
Thử việc gian nan, nước mắt và tủi nhục thế đấy bạn ạ. Cố gắng vượt qua thì sẽ cảm thấy mọi thứ bình thường thôi. Mọi thứ chỉ là bắt đầu. Cố lên nhé.

Ngọc Mai Nguyễn Cố lên b ơi!!! K đc bỏ cuộc! Càng bị soi, xét nét thì mình càng phải chuẩn chỉ cẩn thận từng hành động. Cái gì không biết tốt nhất nên tự tìm văn bản đọc, kb tìm ở đâu thì có thể hỏi thẳng mn. Đã có những ngày kể cả t kb gì, đi hỏi mà cũng bị nạt là “không chịu tìm hiểu à” người cũ có thể bỏ qua bước A B nhưng khi t là người mới vào lại bị soi xét từng cái dấu chấm phẩy các thứ. Có những ngày bất lực, đến mức thở thôi cũng thấy bị bêu rếu lên nhóm chat CN. Sếp là người trọng hình thức thậm chí còn bắt cả viết cam kết ép t viết đơn xin nghỉ việc :v. T đã từng sống trong ác mộng như vậy cho đến khi CN tái cơ cấu toàn bộ nhân viên. Bây giờ thì cũng tạm quen việc và được chuyển sang làm CN khác, không còn phải làm chung với những con người hl ấy nữa nên cũng đỡ áp lực. T còn hơn 1 tháng nữa để kết thúc HĐLĐ kp bồi hoàn. Vậy nên cố lên bạn nhé! Mạnh mẽ để không ai bắt nạt được mình!

Deli Deli Đã từng như vậy nên cảm thấy đồng cảm. Mạnh mẽ lên cô gái, chuyện gì rồi cũng sẽ qua đừng suy nghĩ tiêu cực quá, cô phải biết tự yêu thương và bảo vệ bản thân mình nha

Na Na Vì công viec luôn liên quan đến những con số nên tinh thần ảnh hưởng rất lớn đến sự hoàn thành tốt công viec hằng ngày. Không may mắn có thể dẫn đến sai sót mất tiền. Nếu bạn xác định làm bank lâu dài thì hãy cố gắng học hỏi, phấn đấu, nhẫn nhục, chịu đựng thời gian đầu. Đến lúc rành chuyên môn nghiệp vụ rồi mà còn bị tra tấn như vậy hoài thì mình nghĩ bạn nên chuyển qua bank khác, và lúc đó bạn cũng có kinh nghiệm rồi thì đi qua chỗ mới sẽ tự tin và mạnh mẽ hơn thôi. Ko sợ gì nữa. Cố lên bạn nhé !!

Nguyễn Thế Anh Ha ha! A đi làm bị mắng suốt vẫn nhe răng cười thôi, sao phải sợ, có ai ăn thịt đc mình đâu khổ thân em, áp lực vs stress thì kệ cmn, còn trẻ còn khỏe sợ j

Huỳnh Tâm Làm một thời gian lấy kn đi em sau này rút kn qa chỗ khác làm tốt hơn ko để bị mắng nữa, mơi ra trường chạp chững dễ bị bắt nạt lắm chịu đựng thôi . Sau này em đầy đủ kinh nghiêm rôi lam tốt thi k ai bắt nạt em dược

Trần Hoàng Sơn
Đã từng, 1 tuần 2 lần xuống toilet khóc cả tiếng rồi về...

Cám Chăm Chỉ Có nhiều vc mà e, không đc việc này thì việc khác sợ chó gì đứa nào nhai nó cho c ☺

Mỹ Linh Có lẽ mới vô nên vậy thôi bạn, nếu mắng do mình hay làm sai thì cố gắng lần sau tập trung hơn, vì nếu sai nhiều lần sẽ dễ dẫn đến rủi ro nên KSV dễ mắng, đồng nghiệp chê bai năng lực bạn cứ bỏ ngoài tai mà cố gắng hoàn thiện hơn, vì bạn là người mới cần phải thực hành nhiều mới có kinh nghiệm mà tạo ra năng lực, khi đã quen việc rồi sẽ không dễ bị bắt nạt đâu, cố gắng thích nghi 3 tháng nữa, nếu không được thì hẳn nghĩ đến việc nhảy bank.

Trần Thị Thanh Tuyền Làm sai bị la thì mình rút kinh nghiệm. Đọc thêm văn bản để nhanh theo nhịp độ của mấy anh chị đi trước. Tôn trọng tuyệt đối bậc tiền bối. Còn la mắng kiểu xúc phạm đến đời tư, nhân cách, hoặc móc nghéo ngoài công việc thì cứ mạnh dạng trả lời lại.

HQ VU Trần Thị Thanh Tuyền chuẩn nhở. Nếu làm sai mà bị mắng thì nghe rút kinh nghiệm. Chứ mà chửi mắng liên quan đến đời tư thì mạnh dạn mà đáp trả. Sợ gì. Bố mẹ ở nhà còn ko sợ thì tại sao phải sợ mấy người ko họ hàng quen biết ấy

Holiday Leon Theo kinh nghiệm của a, nếu môi trường và quản lí như thế thì e nên bước tiếp chọn nơi phù hợp hơn cho mình, suy cho cùng cv cũng chỉ là ....k quan trọng bằng bản thân, sức khoẻ e. Thật k may nếu e để tình trạng như thế dẫn đến stress thì rất đáng buồn. Vững tin và lựa chọn sáng suốt e nhé. Bank A k dc thì A1 A2 A3 hoặc BCD XYZ e nhé cơ hội rất nhiều với e ☺

đỗ minh nguyệt Sao b lại có suy nghĩ sẽ ốm sẽ tai nạn để không phải đi làm nữa nhỉ? Cơ thể bạn chỉ có 1, sức khoẻ của bạn chỉ có 1 thôi. Không làm việc này thì làm việc khác, không làm chỗ này thì làm chỗ khác. Tại sao phải để người khác mạt sát mình trong khi lũ khốn ấy thậm chí còn không nuôi cơm bạn ăn 1 ngày nào mình nghĩ với một môi trường toxic thế này thì bạn nên nghỉ càng sớm càng tốt. Không phải lúc nào lao vào môi trường đầy sự mạt sát cũng khiến mình thành công đâu ^^

Kiều Phương Liên Hình như ai cũng fai khóc đôi lần. Nhg k fai chỗ nào ksv và đồng nghiệp cũng vậy đâu. Nếu ức chế quá e hãy nghĩ là đi làm cho hết hợp đồng. Mình bị mắng 1 là học đc 1. Và cái đó là họ mất công mắng và mình thêm nvu để đi làm chỗ khác. Nghĩ vậy cho nhẹ nhàng nha!

Thuận Văn Có 1 ng Thầy viết lên bảng...1+1=2, 2x2=4, rùi sau đó Thầy viết 10-1=2 thì các em ở dưới nói Thầy viết sai, Thầy hỏi tại sao tôi viết Đúng ko ai khen mà viết Sai thì mấy em lại tìm cái Sai của tôi ra nói. Trong cuộc sống cũng vậy mình làm Đúng ko ai để ý, đến khi Sai một việc thì ng ta bay vào chỉ trích mình ngay....Cố lên........

Triệu Tuyết Trinh Bạn cứ xác định rõ bạn làm sai không, nếu mình làm sai họ mắng thì cứ tươi cười mà vâng em cảm ơn em rút kinh nghiệm, dần dần hết sai là OK, mình mới vào nghề thì cố gắng học hỏi thôi. Nếu bạn làm đúng mà bị mắng thì cứ mạnh dạn mà phản biện lại thôi. Nếu vì bạn phản biện mà đuổi việc thì cx k có gì phải nuối tiếc cả. Mạnh dạn nộp CV và thi lại chỗ khác có công việc mới thì nộp đơn nghỉ chỗ cũ. Làm ở đâu cx vậy tránh sao đc những kẻ ma cũ bắt nạt ma mới.

Hiếu Hồ Nghỉ nhé bạn
Khuyên thật đó
Vì đi làm là để vui vẻ, cùng nhau học hỏi thì đi làm cả ngày mới có ý nghĩa
Này đi làm áp lực, ám ảnh thì mình khuyên nghỉ nhé. Dù gì cũng mới vào thôi mà

Ngoc Nguyen Bao Đâu cũng sẽ có ng này ng kia thôi b ạ. 1 là mình chịu khó học thêm nghiệp vụ và khi mik chắc r thì không ai nói đc mik nữa; 2 là nếu cảm thấy mọi ng đều không giúp đỡ và bạn cũng không wa tâm huyết với môi trường đo thì nghỉ. Nhưng thực ra 1 số nơi Ksv gay gắt để bạn nhớ và khắc phục lỗi, vì gdv làm với KH sai 1 li đi 1 dặm. Chúc b mạnh mẽ và lựa chọn đúng đắn

Jewel Sơn Tuyền Ai mới vào cũng vậy thôi, nếu năng lực ko có thì ko kí tiếp hdlđ 1 năm rồi, ksv là người hướng dẫn và phải mở banh con mắt xem nó làm đúng hay sai mà duyệt, sai thì ko duyệt chửi làm gì cho mệt ko biết, nếu doạ đuổi việc thì bảo nếu có đủ quyền hành thì làm ơn đuổi giùm cái đi để đỡ phải đền chi phí đào tạo, đồng nghiệp chê bai năng lực thì bảo nó lúc mới vô mày cũng giống tao thôi làm như ngon lắm, công khai bank nào và chi nhánh nào lun để mn ném đá phụ e à, nếu sợ đừng làm nếu làm đừng sợ.

Bảo Hân Cố lên bạn. Cách đây 3 tháng mình cũng gần giống bạn. Mình hay làm sai nên ksv hay cáu gắt vs mình, so sánh m với những người vào cùng đợt vs mình. Làm đầu óc mình rất căng thẳng, và càng căng thẳng, càng sợ sai thì lại càng dễ làm sai tiếp. Đỉnh điểm là mình đã khóc luôn ở bàn làm việc. M rất sợ đi làm, cùng từng có suy nghĩ mong mình bị gì đó để khỏi phải đi làm, muốn nghỉ việc. May mắn là sau vụ đó thì trưởng phòng biết, chị đã an ủi, động viên, đứng về phía mình, còn bảo mình cứ yên tâm, thoải mái để làm việc, và c đã nói vs ksv k được la mắng mình nữa. Sau hôm đó mình đã khác hẳn, tư tưởng thoải mái nên m cứ làm từ từ, ít sai dần. Đến giờ sau 3 tháng, mọi thứ đã ổn hơn rất nhiều. Nếu b thấy quá sức chịu đựng, hãy tâm sự vs trưởng phòng để có cách giải quyết nhé! Còn nếu tp cũng k hiểu thì b hãy tính đến chuyện nghỉ việc! Cố lên!!!!

Thanh Nghị Lê Đi làm mà hổng thấy hứng khởi vui vẻ và mỗi ngày sáng dậy đi làm là cực hình thì e nghĩ chị nên xin nghỉ ạ :)) ai cũng cần thấy niềm vui trong cv thì mới học hỏi và làm tốt hơn nữa :)

Dương Đào Nghỉ đi bạn ơi. Chỗ làm là nơi mình gắn bó 8 tiếng 1 ngày, thời gian đối mặt vs đồng nghiệp còn dài hơn tgian ở với người thân. Nếu môi trường toxic quá sẽ ảnh hưởng đến chất lượng công việc và tinh thần nhiều lắm. Mình làm là bỏ công bỏ sức ra chứ có xin xỏ ai đâu mà phải chịu lời mạt sát. Bỏ đi rồi sẽ có chỗ khác hợp với mình thôi

Anh Nguyen Mình đã từng bị như vậy. Hôm nào đi làm trôi qua cũng là những ngày tồi tệ đến mức không còn có động lực làm việc. Mình xin chuyển chi nhánh. Làm khác đi bạn. Một sự thay đổi sẽ khiến bạn cảm thấy không bao h phải hối hận về quyết định của mình. Chứ ở đấy nữa chắc phát rồi mất. Một điều hơi tiếc là trc khi đi chưa kịp cùng ban lãnh đạo trao đổi thẳng thắn về những khúc mắc trong lòng...hoặc áp lực quá mà ko bỏ đc thì xin nghỉ đi du lịch r quay về lại làm tiếc. Một cái vòng luẩn quẩn thì mọi việc càng tồi tệ hơn thôi.

Abilene Huỳnh "Cố lên" gì mà cố, cố không nổi nữa mới than vãn mà. Em phải có cái task, dí dụ nghỉ bank thì sẽ kinh doanh, zậy mới cố được 1,2 năm. Chứ k cố chả biết nỗ lực vì điều gì. Chị nghỉ để ra kinh doanh được 4 năm. Khỏe

Ngọc Quỳnh Bật lại đi em, cái gì cũng phải có mức độ của nó chứ. Em cũng ăn học hẳn hoi, đèn sách tốt nghiệp đại học, chứng tỏ em không đến nỗi ngu mà bị xúc phạm vậy. Còn chúng nó làm vậy có nhiều nguyên nhân và lý do lắm em ạ. Nhưng rồi thì nhân quả đâu vào đó. Gieo gió sẽ gặp bão thôi. Nếu em đã cố gắng hết sức cứ ngẩng cao đầu mà đi. Em có khả năng thì đi đâu chẳng được. Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn.
Chị không biết em làm vị trí gì? Nhưng đoán là GDV. Về cv GDV thì c thấy không khó đến mức 1 ng trình độ đại học cảm thấy quá khó khăn để làm được nên KSV đối xử vs nhân viên như vậy bao hàm nhiều lý do. Nói thật, nhiều chi nhánh gdv chỉ trình độ cao đẳng trái ngành nhưng được support thì rồi sẽ làm được. Vấn đề đôi khi không phải là do năng lực của em mà là không "hợp mắt".

Johnathan Nguyễn Các ô khuyên sợ thật :))
Anh thì chỉ đưa option cho em lựa chọn thôi.
1. Bật lại xong đi đâu thì đi, nghỉ đâu thì nghỉ. Bản thân a từng làm thế rồi xong hối hận vì nó k chuyên nghiệp.
2. Đấu lại ngầm. Mệt lắm. Đau đầu.
3. Bơ đi mà sống. Sếp trực tiếp thế bơ cũng khó :v ko khả thi nếu e mặt chưa đủ dày và gddv ko biết để bênh em.
4. Xin điều chuyển chi nhánh. Cái này dễ có và dễ xử lý. Bây giờ đa phần các bank nhân sự đều tập trung, em có thể yêu cầu bên nhân sự hỗ trợ đổi chi nhánh sau khi đề đạt nguyện vọng vs gddv và được chấp nhận. Quả này sau mới hay vì nếu ksv đó nhiều gdv đòi xin đổi chi nhánh thì chứng tỏ bà ý éo ra gì và em đi là chuẩn, bà kia trc sau gì cũng toi thôi.
5. Tệ hơn cả là chuyển việc và chưa biết điều gì sẽ xảy ra tiếp theo, nhưng cũng là sự lựa chọn. Có kn bank r thì đi các bank khác trái ngành vẫn đc xem xét trừ đội big4. Nhưng việc trốn chạy áp lực và xử lý nó sẽ làm em mất đi cơ hội tích luỹ vốn sống và kinh nghiệm.
6. Giải pháp khó nhất, nhưng cũng đơn giản nhất là trực tiếp trao đổi với ksv tại sao lại ác cảm với em thế. Mỗi người sẽ có câu chuyện riêng và nếu được gỡ nút thắt thì mọi thứ sẽ được cải thiện rất rất nhiều. Nhưng nó cũng tuỳ thuộc bản lĩnh của em, đừng bắt đầu và tiếp diễn câu chuyện bằng nước mắt mà phải luôn nhẹ nhàng, bình tĩnh. Qua đó em sẽ tự đánh giá được mọi thứ tốt hơn.
Bản thân anh có thời điểm đi làm sếp cũng k ưa vì nghịch quá nhưng sau khi thẳng thắn trao đổi thì hiểu nhau và sau đó vẫn ok, công việc vẫn tốt nên anh nghĩ em nên thử.
7. Còn 1 thứ nữa là em chậm và tệ quá, kèm tâm lý yếu. Nếu đúng thế và em chỉ được mỗi cái xinh thì anh nghĩ em nên xin nghỉ để tìm chỗ khác bớt áp lực hơn và phù hợp với em hơn
Hi vọng em đọc được

Mai Mai M vào bank dc hơn 3 năm , qua 2 bank rồi . Mà vẫn còn cảm giác lúc méo nào cũng muốn nghỉ , dù trưởng phòng rất ok .
Giờ đang có dịch còn mong bị dịch nghỉ mẹ đi ý :))))
Tuy nhiên là nghỉ thì k biết làm gì và cũng k làm dc gì nên cắn răng làm tiếp
B còn trẻ hơn nữa nếu ở hà nội hoặc các tp lớn . Còn nhiều cơ hội việc làm , nên nêu nhắm k giải quyết dc thì m ghĩ nên đổi môi trường khác

Phạm Hồng Trường Làm gì thì làm nhưng hãy nhớ "con người mình mới là quan trọng". Im lặng tìm lỗi sai, trao ddổi thẳng thắn, đổi công việc.. có rất nhiều cách nhưng sau khi làm việc ddó bạn có thấy bản thân đã trưởng thành thêm 1 chút không? Có ddược thêm 1 kinh nghiệm/góc nhìn/cách giải quyết trưởng thành hơn không? Nếu có thì tự tin làm. Tự tin vào con người mình và lạc quan lên. Còn nhiều thứ phải trải nghiệm ngoài 8h công sở lắm bạn ơi. Bạn nhìn cuộc sống thoáng ra một chút mới thấy được.

Bùi Mai Hương Theo c e nên ngồi bình tĩnh lại tìm cách giải quyết. Ksv có thể nói quá, một vài lần thì ok nhưng quá nữa e nên thẳng thắn trao đổi với ksv, ko thì trưởng phòng về những vđ mình gặp phải. Còn e là nhân viên, nhân viên vs nhau mà mạt sát nhau e cứ bật đi, chứ mình ko nói ng ta nghĩ mình hiền lại càng bắt nạt đó e. Ngân hàng ký hđ với e chứ ko phải ksv và nhân viên cùng phòng e ạ. Ai cũng có cv, ai cũng có những áp lực riêng của mình, cùng là nv mà đi mạt sát nhau là ko được rồi. Trần đời ghét nhất thói ma cũ bắt nạt ma mới

Phạm Thị Xuân Diễm Khuyên thì m.n đã khuyên rồi. Mình chỉ muốn chia sẻ là hồi mình mới làm bank cũng bị ghét chê bai đối xử bất công vậy (vì mình còn khờ và ko biết dẹo với sếp :))
Làm gần năm thì m.n thấy mình làm đc việc và bắt đầu tình cảm chị chị em em hơn.
Sau đó củng có 1 em mới tốt nghiệp vào chi nhánh mình làm, và các chị em khác cũng ùa vào ức hiếp em ấy như lúc xưa làm với mình, còn chỉ mình làm thế này thế kia cho em ấy thêm cực.
Mình nhận ra là xưa mình bị ức hiếp ko phải do mình quá dở, mà do đồng nghiệp ko tử tế thôi.
Mình xin điều chuyển đi chi nhánh khác, nghe nói chi nhánh cũ cũng tiếc ghê lắm vì ko có mình thì ko ai gồng việc giúp nữa. Ahihihi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đọc bài của em khá giống chị ngày xưa. Những ngày đầu đi làm khá áp lực vì ko thể hoà đồng cùng mọi người. Chị cũng bật khóc khi bị ăn mắng, bị trưởng phòng nói là em ko có khiếu làm ngân hàng, nên suy nghĩ và ko tiếp tục kí hợp đồng nhưng giám đốc vẫn kí tiếp tục. Sau 1 thời gian thì c cũng thể hiện đc là làm đc việc nhưng mà vẫn bị sếp mắng. Mắng nhiều người chứ cungz ko phải mình chị . Làm hơn 1 năm thì nghỉ vì nghĩ đi làm đã vất lại hay bị ăn mắng. Nghỉ xong chuyển việc thấy nhẹ nhõm và có sức để tiếp tục làm việc. Nhưng đúc kết lại là làm ở đâu thì cũng áp lực như vậy. Nên nếu em yêu nghề thì cố gắng thể hiện bản thân, hoàn thành tốt cv thì chả ai nói gì đc hết. Chúc em may mắn đc mn sớm yêu thương

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên