HOT Kinh nghiệm thi tuyển Vietinbank 3 lần và thử việc tại Vietinbank

Mình ra trường 1 năm thi VTB 3 lần mới đậu và đang trong thời gian thử việc- vị trí QHKHDN tại chi nhánh lớn. Mình đã thi VTB ở 3 vị trí Thẩm định cá nhân, GDV và QHKHDN nên mình có thể khẳng định là các bạn có thể yên tâm là vẫn thi cử công minh ( mọi người thắc mắc gì về thi tuyển cứ hỏi- mình sẽ trả lời). Hiện tại mình đang trong thời gian thử việc tròn 1 tháng và đã được tự tay làm hồ sơ giả ngân, tờ trình, tài trợ thương mại, gặp khách hàng, ...( sau đó có cán bộ khác kiểm tra, rà soát lại). Công việc liên tay làm từ 7h30 tới 7h, làm dần sẽ quen với hệ thống mới, chưa có chỉ tiêu và nghe đồng nghiệp nói là lo làm hồ sơ vì khách hàng đang có sẵn nhiều nên không lo vụ chỉ tiêu. Thi thoảng có đi tiếp khách nhưng là con gái mình thấy vẫn chấp nhận được. Môi trường làm việc tốt từ sếp rát hiểu, thông cảm và cùng làm với nhân viên, đồng nghiệp cũng cởi mở và chỉ bảo mình nhiệt tình. Về lương thử việc là 75% của lương mức 6 bận 1 là 10.300.000 đ- chưa kể ăn ca và phụ phí. Đến thời điểm hiện tại minh chưa thấy có điều gì quá khó khăn để không làm được cả. Công việc nhiều thì tập trung, chăm chỉ và làm cẩn thận là ok. Mình nghĩ mình sẽ gắn bó với VTB lâu dài.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên