Kinh nghiệm thi tuyển vào sam sung

Mấy hôm thình giáo ông anh làm và đã đỗ samsung từ năm trước, có một vài kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn như sau:
1. Thi tuyển. Gồm 2 phần
- Toán logic: Gồm một số dạng toán suy luận logicVD: vòi 1 chảy vào bể trong 4 h vòi 2 chảy và bể tront 6 h vòi 3 chảy vào bể trong 5 h. Hỏi cả ba vòi chẩy thì đầy bể trông bao lâu? Nói chung phần này nghe đồn là không khó đâu quan trong là phải nhanh và rất nhanh.
- IQ: Phần này cũng khá xương. Mấy cái đề trên mạng là đề tiền phong bank chứ không phải là của SS đâu. Mấy ông post lừa ây. Noi chung theo ông anh mình thi không khó quan trong là sự bình tĩnh và nhanh nhẹn thôi. Ở vòng hồ sơ có khoảng 23000 hồ sơ người ta cho khoảng 7000 hồ sơ đi thi cà kinh tế và kĩ thuât. Lọc lấy khoảng 2000 rồi phỏng vấn. Thông thường kinh tế lấy khoảng 2 -3 trăm kỹ thuật từ 4 -5 trăm tùy nhu câu và chất lượng.
2. Phỏng vấn.
Bí quyết giúp thành công trong phần này là sự trung thực tự tin và kỹ năng tốt. Nhiều bác cứ chém gió làm ở chỗ này chỗ nọ, họ sẽ hỏi 1 cách rất cụ thể về công việc của bạn. Tùy từng phòng. Thông thường thì chỉ có câu giơi thiệu là bằng tiếng anh còn lại là tiếng việt heetsd, cũng có phòng đen quá thi hỏi độc tiếng anh. đó là tùy cách ăn ở. 1 phòng có khoảng 5 người. Sau khi phỏng vấn hết xong họ hỏi. Nếu trong 5 người ở đây có 1 người được chọn bạn sẽ chọn ai.....( cái này khó vãi). họ sẽ hỏi xung quanh về các hoạt động của mình ở trường đại học, chuyên nghành ( các bạn nên chuẩn bị kỹ)
3. Phỏng vấn 2
Một số bạn thấy có tiềm năng sau khi qua phỏng vấn 1 may măn sẽ gặp ông giám đốc này nọ gặp uống nước nói chuyện..
4. Kiểm tra sức khỏe.
Một số kinh nghiệm đó hi vọng giúp các bạn. Nếu thấy hay thi THANK cái làm it tín dụng

Các bác nộp hồ sơ đợt này có ai được gọi đi thi gsat chưa?
Không biết cấu trúc và đề thi cụ thể gồm những gì nhỉ, bác nào biết chỉ giáo với. ^^
Bác nào có tin tức gì báo ACE biết với nhé. Thanks all!

mọi người ơi cho em hỏi khi đi thi thì chỉ cần mang bảng điểm với bằng tốt nghiệp công chứng có được không hay phải mang bản gốc

A(c) nào tham ja pv vào ss juj cho e hỏi pv xong có bjt kq luôn k ạ? Hay lại phải đợi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên