kinh nghiệm thi tuyển tại tổ chức phi chính phủ

Tình hình là ngày 13/5 này em sẽ đi thi viết vào tổ chức FRED HOLLOWS FOUNDATION. Các anh/ chị có kinh nghiệm gì về việc thi tuyển tại tổ chức này hay các tổ chức phi chính phủ khác có thể chia sẻ cho e với ạ.

chờ đợi hoài không thấy tiền bối nào trả lời hết và e đã đi thi vào chiều nay. bây giờ ngồi nhớ lại đề cho mọi người tham khảo. đề thi gồm 3 phần: phần 1 test EQ, phần 2: viết về định hướng nghề nghiệp và hiểu biết về tổ chức, phần 3: định khoản kế toán. Toàn bộ đề bằng tiếng Anh. làm bài thi bằng tiếng Anh trừ phần 3 được làm bằng tiếng Việt.
à, mình thi thực tập sinh phòng kế toán tài chính, chiều nay đi thi toàn nữ, hihi

cam ơn bạn, bạn có thể review chi tiết hơn cho mn đc không :)
cả về phần đề bài thi và diễn biến lúc thi nữa ^^ !
thank bạn

phần EQ thì cho rất nhiều từ về tính cách và mình chọn từ phù hợp với mình. phần 2 có một câu là nêu hiểu biết về tổ chức và những kỳ vọng khi tham gia chương trình này, câu nữa là về mục tiêu nghề nghiệp bản thân. phần 3 thì cho khoảng 10 nghiệp vụ rồi cho định khoản theo hệ thống tk của FHF.
quá trình tổ chức thi tuyển thì rất chuyên nghiệp, rất thích.mấy chị với mấy anh ở đó toàn đẹp trai xinh gái nhìn rất đã con mắt còn diễn biến trong phòng thi thì họ phát đề rồi mình ngồi làm trong 2 tiếng rồi nộp bài về thôi, hehehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss
Back
Bên trên