Kinh nghiệm PV Sacombank cho anh em mới...!!!

Kinh nghiệm phỏng vấn Sacombank.....ý kiến cá nhân thôi nhé:
1.Chuẩn bị kỹ phần giới thiệu về bản thân:Cần nêu kinh nghiệm đạt được...
2.Chuẩn bị tí về một số câu hỏi tình huống: Cho bạn huy động 2ty, bạn huy động thế nào trên địa bàn mà bạn chưa quen thuộc?(inbox mình để chia dẻ câu trả lời hay nhá)
3.Cẩn thận về các cử chỉ: Ngồi thẳng lưng, ko dựa vào ghế dù mỏi cở nào..Vào nhớ chào hỏi, đi cũng lễ phép...ko khua tay quá nhiều nhá, đừng quên nhìn vào người đang đối thoại với mình, lâu lâu căng thẳng có thể nhìn lên màn hình(anh pv trực tuyến đang quan sát mình) và cười cái cho giải tỏa nhá.
4.Khi Người ta hỏi bạn có câu hõi gì muốn hỏi họ không thì những bạn nào trả lời Dạ Không thì cẩn thận bị out! Họ đang cần một người chủ động trong mọi tình huống, bạn nên tìm câu hỏi để có thể cho họ thấy bạn thực sự quan tâm đến công việc:VD: Hỏi về định hướng Sacom có liên quan đến dự án lớn ở Quy nhơn hiện nay:FLC,Sân gold,Đảo Viberland....,hoặc hỏi lương, đãi ngộ...
5.Có người chia sẻ là bạn không nên trả lời câu hỏi ngay khi người PV vừa dứt lời, tức bạn nên tỏ vẻ chú tâm, suy nghĩ cẩn thận rùi bình tĩnh đau7 ra câu trả lời mình cho là hay nhất, cứ từ tốn, càng chậm thì càng tốt...
6. Họ hỏi càng nhiều chứng tỏ họ càng quan tâm bạn đó, nên bình tĩnh, không phãi họ đang cố giết bạn nên đừng lo lắng nhé!
7. Đa phần họ hỏi dựa trên hồ sơ và đời sống của bạn thôi, bình tĩnh vấn đáp, càng chân thật càng tốt...
8. Có câu hỏi: Bây giờ anh đưa em đi xa(VD: bạn ở Quy nhơn, họ đưa bạn ra Nhơn Hội,Diêu Trì, Phù cát...) liệu em có chấp nhận công việc này không? Đáp: Đây là câu hỏi có dụng ý:Muốn thăm dò ý kiến chủ quan và tính kiên định, xử lý tình huống của bạn...Bạn suy nghĩ, và hỏi anh pv là em có một tí thắc mắc trước khi trả lời câu hỏi này được không ạ!(Chắc chắn ảnh sẽ nói em cứ hõi?)..Bạn hỏi ảnh nếu em đi xa thì liệu rằng Ngân Hàng có mức đãi ngộ với em tốt hơn không ạ(Có cho xe đưa đón, có lương cao hơn, hay có hỗ trợ về nơi ở hay lương bổng, xăng xe...),từ câu trả lời của ảnh bạn có thể có câu trả lời phù hợp nhất nhé...Theo mình thì câu hỏi này thử lòng những bạn mới là có chịu áp lực công việc không đó...bạn nên trả lời là có nhé, với mục tiêu học hỏi kinh nghiệm cho tương lai em sẵn sàng chấp nhận công việc nhé.
9. Chúc bạn may mắn!
10.Đây là ý kiến của riêng mình+những chia sẽ từ các anh chị đi trước, mong là giúp ích cho các bạn.:rolleyes:

mình nhận ngày 26/2 bạn chiều thứ 7 nó ngân hàng mới gửi mail
bạn thi cn nào

Cho bạn huy động 2ty, bạn huy động thế nào trên địa bàn mà bạn chưa quen thuộc? giúp mình trả lời câu hỏi này với, mình k inbox đc cho bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên