Khách hàng đến hạn gặp khó khăn

iceman

Verified Banker
Chào tất cả các ACE trên UB.
Mình vừa nhận bàn giao một hồ sơ của tín dụng cũ. K/h mua bán phụ tùng xe và các loại máy cũ đã qua sử dụng. K/h đang có dư nợ là 600 Tr và vài ngày nữa là lúc hết hợp đồng rùi. Sao kê thấy k/h đóng lãi rất okie. Nhưng khi xuống gặp k/h tại địa điểm kinh doanh thì thấy không ổn, mất cân đối vốn nghiêm trọng, khoản phải thu chỉ còn khoản 150 Tr, tồn kho sấp xỉ 100 Tr (nhưng toàn là những món giá trị thấp, khó bán), hjx... Sốc nữa là k/h hem có suy nghĩ đến việc tìm nguồn trả nợ cho NH nữa. K/h nói thẳng là lãi NH thì đóng nổi chứ tiền gốc nhiều quá không có tiền trả,.. TSTC là đất của mẹ khách hàng; , bà bác cũng lớn tuổi (70T ), Nhưng đó cũng chưa phải là vấn đề lớn nhất, có nhiều thông tin là k/h đang thiếu nợ bên ngoài với một số tiến sấp xỉ 200 Tr nữa, lãi suất là 6%/tháng...
Sếp đang thúc làm hồ sơ lại cho k/h gấp, ko thì quá hạn là cuối năm toi, mất hết tiền thưởng...
Mẹ của k/h nói là: " con cứ cho nó vay đi, nữa bác sẽ trả cho NH, không thì chị của nó ở nước ngoài sẽ gửi tiền trà". Nghe xong hết bit làm gì lun bi giờ,,,
Các bạn cho mình ý kiến với....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nghĩ giờ làm căng quá cũng khó, nó có tiền đâu mà trả.

Cho vay lại hồ sơ đi, kêu nó gắng trả lãi đầy đủ. Chứ bây giờ không biết đường nào binh bằng con đường đó hết đâu!

Kakaka.

Nếu được kêu mẹ nó chuyển nhượng sang tên cho nó, rồi kêu có tài sản nào gom hết để thế chấp luôn đi!

Gạ nó anh tăng hạn mức cho chú cho nó sướng thế nào nó chẳng có bao nhiều thế chấp hết:))
Mà khéo trả quá nhanh đến cán bộ còn sốc ấy chứ :)):)):))

Hi. Hum nay khi khách hàng trả vốn vào, mấy sếp đã ra thông báo từ chối cho vay. Mình cũng rất bất ngờ vì hồ sơ đã làm sẵn hết, chờ k/h trả vốn vào là làm lại hồ sơ theo thánh chỉ. Chỉ thấy tội cho k/h quá,..hjx

Hi. Hum nay khi khách hàng trả vốn vào, mấy sếp đã ra thông báo từ chối cho vay. Mình cũng rất bất ngờ vì hồ sơ đã làm sẵn hết, chờ k/h trả vốn vào là làm lại hồ sơ theo thánh chỉ. Chỉ thấy tội cho k/h quá,..hjx

Trò nay hơi bẩn nhé. Không khéo dễ bị cạch à. Mà sếp bạn ko bị đâu, bạn bị đó. hehehe cẩn thận

Tín dụng cũ - người bàn giao hồ sơ cho mình đã tích cực đem hồ sơ qua bank khác rùi. Hy vọng bên đó sẽ cho vay ( ko chắc lém). Mấy sếp làm như vậy nữa làm sao mình dám đi tiếp thị mấy k/h ở khu vực gần đó. Bởi vậy số làm lính lác là vậy, haiz....

Tín dụng cũ - người bàn giao hồ sơ cho mình đã tích cực đem hồ sơ qua bank khác rùi. Hy vọng bên đó sẽ cho vay ( ko chắc lém). Mấy sếp làm như vậy nữa làm sao mình dám đi tiếp thị mấy k/h ở khu vực gần đó. Bởi vậy số làm lính lác là vậy, haiz....

Nói KH lên gặp xếp, không vay được thì cũng chửi một cái. không thì lên gặp lãnh đạo cao hơn, hoặc lên hội sở làm việc luôn. Làm như vậy không được, tội KH lắm. Rủi ro họ vay ngoài, kéo dài chừng 1 tuần là họ mất bao nhiêu là tiền.

nhìn vào tư cách khách hàng để quyết định bạn ah.
nếu tư cách lởm khởm thì đừng nghĩ đến chuyện thưởng làm gì. Đừng cố lấy sai lầm này để lấp đi sai lầm khác.

Sao nghe KH này sợ quá vậy bạn, ghê ghê sao ấy.
Nhưng nếu muốn nhận thưởng cuối năm thì ...làm bừa thôi=))
Phải mềnh thì sẽ cho nghỉ:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back