Review HOT - Review Phỏng vấn Vietinbank sáng 28/03/2016 - Vị trí QHKH DN - Round 1

Mushroom Ndq

Verified Banker
Em vừa đi phỏng vấn Vietinbank về các cụ các mợ ạ :(

Review Phỏng vấn Vietinbank sáng 28/03/2016 - Vị trí QHKH DN - Round 1

Buổi phỏng vấn của Vietinbank rất chuyên nghiệp, chỗ ngồi của thí sinh có giấy bút đàng hoàng (nhưng không dùng đến :3 ). Ban chấm khảo rất nhiệt tình, vui vẻ, hay cười. Ban chấm khảo không giới thiệu tên nên mình không biết vai trò của các thành viên trong ban. Vòng này, dường như Ban phỏng vấn không dùng đến bản CV của thí sinh, vì mình không thấy CV xuất hiện trên bàn, khi mình cung cấp CV thì Ban phỏng vấn cũng từ chối. Thí sinh sau khi phỏng vấn, lập tức được mời ra về :p Không thí sinh nào được phép trao đổi thông tin phỏng vấn.

"Chóng vánh"

Thời gian phỏng vấn mình rất nhanh, mình cảm giác chưa đầy 15 phút (vì mình không coi đồng hồ), có lẽ do mình không trả lời được câu lý thuyết nên vậy.
Dưới đây là 1 số câu hỏi với mình.

1. Chào em đã đến với buổi phỏng vấn, em có thể giới thiệu đôi chút về bản thân mình.

2. Em nói Vietinbank là nơi em muốn phát triển sự nghiệp, tại sao em lại chọn Vietinbank?

3. Để tạo được Vietinbank lớn mạnh như ngày hôm nay không phải dễ dàng, em đã chuẩn bị gì để vào Vietinbank?

4. Em nói em đã chuẩn bị kiến thức, vậy, cho chị hỏi, trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ, dòng tiền của doanh nghiệp thể hiện những điều gì?

5. Tài sản đảm bảo là yếu tố giúp ngân hàng tránh được rủi ro, vậy tài sản đảm bảo phải như thế nào?

6. Đất như thế nào được coi là tài sản đảm bảo, cần những hồ sơ pháp lý gì để đất là tài sản đảm bảo?

7. Trình độ Tiếng Anh của em thế nào?

8. Em có năng khiếu văn nghệ gì không? Còn khả năng gì nữa k?

9. Em thử hát 1 bài xem nào.

10. Anh hỏi thêm chút, em có biết ở khu em có mấy khu công nghiệp không? Những khu công nghiệp đó ở những đâu? Ở đó em thấy có tiềm năng gì cho các sản phẩm của mình?

11. Rồi, cảm ơn em đã tham gia phỏng vấn.

Sai sót thứ nhất của mình khi tham gia vòng này là đã quá chau chuốt chuẩn bị câu hỏi tình huống (vậy mà chưa được dùng), mà bỏ qua khâu ôn lý thuyết, nên gặp các câu lý thuyết, trong phòng áp lực, cảm giác như lần đầu tiên nghe câu hỏi vậy trên đời.

Sai sót thứ 2 của mình là đã không tìm hiểu thực tại của khu vực mình sinh sống, ngày nào cũng đi qua mà không để ý có mấy khu công nghiệp, ở đó có những công ty gì, mình có thể bán gì cho họ.

Chốt sale ! Các cụ các mợ cho con hỏi, trung bình một người đi thi mấy lần thì đỗ vào Vietin ạ?

Tình hình là thứ 3 PV tiếp rồi các bác ạ. Không biết Vietin pv vòng 2 thì pv gì nhỉ??

Chém đại bác. E pv khdn shb a tpkhdn hỏi kỹ: các chỉ số chỉ tiêu, bắt e lấy 2 dn bất kỳ ko niêm yết trên sàn phân tích, các phát triển kh bán chéo sản phẩm.....hix. Ra đê với khdn shb rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chém đại bác. E pv khdn shb a tpkhdn hỏi kỹ: các chỉ số chỉ tiêu, bắt e lấy 2 dn bất kỳ ko niêm yết trên sàn phân tích, các phát triển kh bán chéo sản phẩm.....hix. Ra đê với khdn shb rồi.
SHB mà kinh vậy ạ bác? Em hôm rồi không nộp SHB. Có vẻ KHDN hay hỏi khó vậy

E pv 30' hỏi kỹ. Xếp đồng ý tp ko đồng ý.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên