Hỏi quy trình nghiệp vụ bảo lãnh mới của Ngân hàng

Naliah

Verified Banker
Chào cả nhà, mình đang sửa Quy trình nghiệp vụ bảo lãnh mới của NH mình.
Ngân hàng nào đã có đầy đủ quy trình sau cái Thông tư 28/NHNN đợt vừa rùi nhỉ, nếu có thì vào đây trao đổi và đánh giá với mình với, giữa tuần sau mình phải có chốt hạ rùi.
Thanks anh em đã đọc nhé.

Chủ đề này hay đây, vì mình cũng đang loay hoay với thứ này.
ACE nào có thì share cho cả nhà cùng xào nấu nhé!

các bác lưu ý là thông tư của NHNN chủ yếu nói về bảo lãnh trong nước nhé, chứ bảo lãnh nước ngoài thì chắc bản thân mấy bác vụ tín dụng chưa đủ tầm nên cũng không dám đả động gì nhiều. Thực tế liên quan đến bảo lãnh quốc tế thì cũng có quá nhiều vấn đề phức tạp, bản thân TT28 cũng chỉ là cải biên theo những gì đang thực hiện ở VN để quản lý rủi ro tốt hơn thui, chứ để định hướng đến chuẩn quốc tế có lẽ là khoảng cách xa. Tốt nhất là tham khảo những quy định về bảo lãnh của NH nước ngoài đang hoạt động tại VN./.

Không biết thế nào giờ bên mình bảo lãnh phải trình CPC, quy chế bảo lãnh chặt khiếp, yêu cầu KH là phải có giao dịch tín dụng với NH 1 năm đã, bảo lãnh dư thầu thì làm sao nhỉ

Thông te 28 ra đời trong hoàn cảnh có quá nhiều bảo lãnh đượckí khống điển hình là vụ SEAbank, agrbank nên NHNN quy định phải có thêm thành phần kí trên Thư bảo lãnh là để giảm rủi ro đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên