Học chứng chỉ ngân hàng ở đâu thì tốt

retawater_9x

Thành viên
Mọi người ơi, cho em hỏi một chút : tình hình là em muốn làm trong ngân hàng ở các vị trí cán bộ thẩm định tín dụng hoặc chuyên viên quan hệ KH doanh nghiệp thì có thể học chứng chỉ ngân hàng ở đâu là tốt ạ? Liệu các chứng chỉ nghiệp vụ có phân rõ ràng đối với các vị trí trên hay không ạ? Mọi người ai biết thì share cho em tý thông tin nhé :D Thank mọi người nhiều ạ ^^

Hiz, sorry mọi người nếu em post bài không đúng chỗ :(

ko nên bạn ạ:)) 3 tháng và 1 đống tiền chi phí, tiền học phí cao mà chất lượng thì BTC pr khéo thôi rồi... Mình có quen mấy anh chị học ở đó, nghe nói học cũng vui và hay, tuy nhiên nếu muốn vào làm Nh thì bằng của BTC chỉ có tác dụng ở vòng loại hồ sơ thôi nhé! có khi mấy bác Nh có cổ phần tại BTC nên mớ trung tâm đào tạo rùi nói ưu tiên cho ng có bằng BTC này nọ mà thu hút học viên ý chứ :)) keke... tớ thấy NH hiện giờ vẫn chuộng bằng cấp chính quy các trường KT thôi. chỉ cần bằng chính quy trg kinh tế top đầu ra là yên tâm ko cần chứng chỉ này nọ, chỉ lo luyện rèn tiếng anh với kỹ năng giao tiếp là ok! chúc bạn có quyết định đúng đắn

Hôm bữa mình có đọc một bài về phát triển nguồn nhân lực nghành ngân hàng trên web của Viettinbank, họ nói rằng đa số sinh viên ngân hàng tốt nghiệp ra trường thì tỷ lệ chọi là 1:30 tức là 30 hồ sơ nộp vào thì chỉ có một hồ sơ trúng tuyển.Họ nói rằng chất lượng sinh viên mới ra trường còn thô sơ chưa sử dụng được, thiếu nhiều kỹ năng trong công việc nên phải đào tạo lại.vì vậy mình nghĩ học đúng chuyên nghành hệ chính quy thì tốt rồi nhưng phải thêm những chứng chỉ về nghiệp vụ nữa.Bởi vì những khóa đào tạo ngắn hạn đó dạy cho mình những kỹ năng ,nghiệp vụ để phục vụ cho công việc say này chứ trường lớp ko dạy mình những điều đó.Những ngân hàng có cổ phần trong BTC thì họ ưu tiên cho chứng chỉ đó rồi,có điều học phí cao quá.Nếu có điều kiện thì học cũng tốt,còn ko thì học những chỗ khác cũng được .Điều quan trọng là nó giúp nâng cao những kỹ năng cần thiết và sự tự tin cho bản thân để có thể vượt qua kỳ thi và làm việc tốt sau này.:)

bạn có thể vào trang web của học viện ngân hàng hay kinh tế quốc dân để tìm hiểu, những khóa học ngắn hạn này luôn được đào tạo liên tục, và yên tâm là chỉ cần có bằng kinh tế + chứng chỉ ngân hàng là bạn có thể vào ngân hàng ngon ơ rồi, giờ họ ko quá quan trọng bằng cấp lắm đâu. Vấn đề là bạn có đủ tự tin để thể hiện mình hay không thôi, chứ vòng sơ loại và vòng thi viết thì chỉ tìm hiểu trên mạng, ko cần đi học cũng qua được. Quan trọng là vòng cuối cùng. Bạn sẽ bị hỏi khá nhiều kiến thức liên quan đến nghiệp vụ

Thế còn cái chứng chỉ tin học thì sao nhỉ. Theo mình thì không cần thiết mà hình như ngân hàng khi tuyển dụng họ yêu cầu thì phải. Chứng chỉ tin học kiểu này bây giờ có ý nghĩa gì nữa đâu!?

:) chứng chỉ tin học thì h đã quá xưa lun roài bạn ak.vì h nếu mà mù máy tính thì thật khó để bạn tiếp xúc với XH ngày càng biến đổi mạnh mẽ

mình học ở HVNH rồi thấy k hiệu quả và đang định lập nhóm để học bên Topica. nội dung chương trình sẽ do mình chọn ( trên cơ sở khung chương trình của họ, tình huống thực tế chứ k lý thuyết như HVNH hay ở trường dạy đâu ), học phí thì càng nhiều người tham gia càng rẻ, đội ngũ giảng viên đang làm quản lý ở ngân hàng và 1 số đang cộng tác cho UB.

ai có nhu cầu thì nhắn tin offline cho mình nhé

p/s: các bạn đừng quan tâm tới chứng chỉ. thực sự thì có cũng tốt (cho đẹp CV) mà k có cũng k sao. vấn đề là bạn thể hiện năng lực thế nào thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,233
Thành viên mới nhất
davinamartin
Back