Hòa nhập môi trường mới.

Mèo to xác

Verified Banker
Chào anh/chị của Bankers Box.
Em đã là một Banker được gần năm. Khi chưa vào thì nghĩ ngành mình cực sẽ có. Nhưng vào rồi mới biết ngoài cực ra thì đấu tranh giữa đồng nghiệp với nhau lại là 1 vấn đề ko hề nhỏ khác.
Lúc em mới vào ở giai đoạn thử việc, nhiều người ko ai nghĩ em sẽ được tuyển dụng lại và còn ở vị trí mãng Doanh nghiệp. Nên ai cũng nhiệt tình. Chắc nghĩ : "Nó vào rồi lại ra ấy mà" .
Vậy mà vào được chính thức rồi ai cũng bất ngờ. Xong thái độ cũng thay đổi hẳn.
Mọi người ai cũng giấu nghề. Chỉ thì qua loa. Tự nghiên cứu là chính. Ngoài mặt thì hòa thuận nhưng sau này mới phát hiện họ nói này kia về mình với sếp trên hoài. (May mà sếp ko tin).
Nhiều lúc việc giao cho 3 người. Nhưng mình là lính mới. Đôi khi bị "Bán cá" hết làm 1 mình. Làm đã cực, còn ức. Lại thêm áp lực chỉ tiêu. Bank nào cũng xây dựng văn hóa ứng xử. Nhưng người vào làm NH 1 thời gian riết thấy tinh thần trách nhiệm còn tệ hơn mấy đứa sinh viên. Họ chơi đẹp thì đã quá dể cư xử. Cứ sợ bị cạnh tranh khách hàng, nv mới nên năng nổ hơn cũng bị ghét. Đủ 1001 lí do để họ ngoài ấm trong lạnh với mình. Tức quá báo cáo cấp trên, cấp trên biết, nhưng cũng bó tay vì chưa có hướng xử lí được.
Có lần đi biểu diễn văn nghệ vùng, 2 anh em đc phân công biểu diễn thì anh kia lí do "say quá" để mình mình ôm show. Hôm đó mà diễn tào lao thì có mà mất mặt cả chi nhánh. Quá nhiều cái làm em thất vọng về cách cư xử của những người mình gọi là anh/chị.
"Anh/chị" nào có kinh nghiệm về mặt này chia sẽ để em bớt stress với.
Trân trọng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back