[Help] Giải đề thi tuyển dụng của Eximbank

Chào mọi người...
Tớ chuẩn bị thi Exim rùi nên sưu tầm nhiều câu hỏi của Exim từ các năm trước, nhưng nhiều câu mình không chắc chắn lắm , mong mọi người giải đáp giúp mình nhé ...cảm ơn mọi người nhiều.:-*:-*:-*

1.Tại sao khi lập Hợp đồng thế chấp tài sản lại phải công chứng, chứng thực tại các cơ quan có thẩm quyền?
2. Mở L/C thuộc loại hình cấp tín dụng nào?
3. Nêu những rủi ro có thể xảy ra khi cho vay khách hàng cá nhân?
4: Nghiệp vụ tín dụng bao gồm những nghiệp vụ gì?
5: Ngân hàng có nghĩa vụ gì khi phát hành LC cho nhà nhập khẩu? Ngân hàng phải làm j để hạn chế rủi ro trong phát hành LC cho khách hàng?
6: Nếu VND tăng lên so với USD thì có ảnh hưởng thế nào đến khách hàng khi vay vốn bằng USD tại ngân hàng. Doanh nghiệp cần làm j để hạn chế rủi ro tỷ giá?
7: Cho vay ngắn hạn, trung dài hạn là gì? Nêu cả thời hạn và mục đích sử dụng.
8: A/c cho biết thế nào là tình trạng mất cân đối nguồn vốn và sử dụng vốn?hãy nêu những nguyên nhân gây mất tình trạng cân đối nguồn vốn này.Rủi ro đối với ngân hàng khi tài trợ vốn cho khách hàng bị mất cân đối nguồn vốn và đề xuất biện pháp hạn chế rủi ro khi cho vay.
9:hãy cho biết các biện pháp bảo đảm tiền vay của ngân hàng?Đánh giá mức độ rủi ro của từng biện pháp?
10:A/c hãy nêu ý nghĩa công việc công chứng và đăng kí giao dịch đảm bảo
Những tài sản nào phải công chứng và giao dịch đảm bảo?
11:A/c so sánh giữa cấp tín dụng và cho vay có gì giống và khác nhau?Việc phát hành L/C trả ngay là thuộc loại nghiệp vụ nào: cho vay,cấp tín dụng hay bảo lãnh.

Cám ơn bạn nhe!Bài tập đại lại như thế nào vậy bạn rõ hơn chút được hg!Mình chuẩn bị cn Cần Thơ!

Cám ơn bạn nhe!Bài tập đại lại như thế nào vậy bạn rõ hơn chút được hg!Mình chuẩn bị cn Cần Thơ!
Bạn sắp thi chi nhánh cần thơ nữa hả? bạn cho mình hỏi là thi mấy giờ và ngày nào vậy?hôm trước mỉnh cũng nộp đơn mà sao không thấy tin tức gì hết!!!Hix hix

oh!Cung we :))!!!!Hình như nghe nói là chục người!!Mà nghe thêm là gữi đã hơn chục người rồi :))!!!Thi vui vẽ thui!!!Tớ ở Cao Lãnh!Nice to see U :))

oh!Cung we :))!!!!Hình như nghe nói là chục người!!Mà nghe thêm là gữi đã hơn chục người rồi :))!!!Thi vui vẽ thui!!!Tớ ở Cao Lãnh!Nice to see U :))
oh oh mình cũng ở Cao Lãnh nữa nè, mà bạn học trường nào lớp nào vậy?
Còn mình học lớp 12H chuyên Hóa, trường THPT Thị Xã Cao Lãnh...không biết có chung trường với bạn không nữa? hii

Sac :eek:!!!Thế U tên ji thế !same school râu` :))!Hôm nào rah ra uống cafe^ giao hữu đê \m/

Sac :eek:!!!Thế U tên ji thế !same school râu` :))!Hôm nào rah ra uống cafe^ giao hữu đê \m/
Mình tên Thanh, còn bạn chắc tên đức hả?ok...được thôi vậy để thi xong, rồi đi uống caphê lun!!!keke
Mình trao đổi số dt để liên lạc, bạn thấy đươc không?
Số mình là 01214908008

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back