[Help] Có nên nộp bằng ĐH gốc cho công ty????

Chào các bạn?
Như chủ đề bài viết, trong lúc đợi NH gọi đi phỏng vấn, mình có đi PV ở một công ty, chắc đợi cái gật đầu của mình là ok thôi.
Nhưng nghe đồn thổi là họ yêu cầu cam kết làm cho họ ít nhất 2 năm, và PHẢI NỘP BẰNG GỐC. Như thế sự nghiệp Banker của em coi như xong, nhưng nghĩ lại tìm đc công việc cũng đâu phải dễ dàng gì, nhất là SV mới ra trường như em
Các bác cho em ý kiến với ạ, em lo quá! :(

Ngân hàng giờ thì thiếu gì chỗ nộp, bạn ạ, còn bạn nộp bằng đại học vô đó thì coi như bị cột suốt đời rồi.
Mình khuyên là không nên nộp công ty đó.
P.S: vote 1 vé làm bằng giả , bỏ 4 5 triệu ra thuê người ta làm bằng giả rồi nộp công ty đó =))

Chẳng là mình cũng đi làm từ trước Tết, nhưng tháng 7 nghỉ để xin việc đúng chuyên ngành, rất tự tin khi nộp khá nhiều chỗ nhưng ko ngờ là tìm công việc lại khó đến vậy.
Mình tự chủ tài chính từ lúc đi làm, bây h không đi làm xin xiền bố mẹ ngại lắm :(
Apply NH thì chưa thấy gọi, trong lúc đợi chờ tìm công việc, nhưng giờ nó thế này thì em phải làm sao? Vì thực ra em KHÔNG HỌC CHUYÊN NGÀNH NH nhưng em thích làm việc lĩnh vực này, em cũng chuẩn bị kiến thức rồi ạ :(

Rất ko nên bạn ơi. Tưởng tượng như có 1 con dao mà bạn bị buộc tay vào lưỡi dao, còn cty kia cầm cán dao. Bất cứ lúc nào thích, nó kéo cho phát là bạn đứt tay mà ko thể buông tay đc :p

dĩ nhiên là không nộp rồi.
Bằng đại học cấp 1 lần duy nhất trong đời người thôi. Mất là ráng chịu đấy nhé. :) học hành vất vả 16, 17 năm trời có được tấm bằng thì cố gắng giữ cho kỹ :D nhỡ ngân hàng cháy cái là đi luôn cả tuổi trẻ sinh viên :D

Ừ, tớ cũng nghĩ thế. Giá như nó ko giữ bằng gốc, vừa làm vừa hóng mấy bác NH :(

Nói chung, những công ty yêu cầu giữ bằng gốc là những công ty chưa tin tưởng chính sách và môi trường làm việc của mình có thể giữ chân được nhân viên (nên mới phải giữ 1 cái gì đấy của nhân viên để giữ họ)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên