Giao chỉ tiêu kinh doanh tại các Ngân hàng

leanhduc1989

HR LienVietPostBank
ACE vào tâm sự về mức độ căng thẳng tình hình giao chỉ tiêu kinh doanh tại các Ngân hàng nào. Tính thời điểm này MB đang thưởng to nhất đi kèm với đó là chính sách áp chỉ tiêu kinh doanh khá nặng :)

Đây cũng là tình hình chung thôi ACE à.
Giao cao như vậy thì Bankers mới khó hoàn thành --> cơ sở để giảm lương kinh doanh --> giảm chi phí lương. oke
Chỉ có Bankers là đang bùn thúi ruột thôi!
Happy new year cái đã. Cuộc đời vẫn dẹp sao!

Thì ai làm nhiều, hưởng nhiều, ai làm ít, hưởng ít. Chứ cào bằng ngoài, đâm ra chán lắm.

Đây cũng là 1 cách thúc đẩy người lao động hăng hái làm việc, còn 1 mặt nữa là lợi nhuận vẫn đạt ở 1 mức nào đó nhưng không phải trả lương quá cao cho nhân viên.

Các ngân hàng từ từ sẽ áp dụng hết các biện pháp này thôi

Mình thì luôn luôn nghĩ cái gì cũng có giá của nó. Cấp lãnh đạo chắc chắn chịu nhiều áp lực + kinh nghiệm + thâm niên lâu năm nên lương cao hơn, các bạn sv mới ra trường, kinh nghiệm còn ít cho nên lương thưởng chưa được cao thì cũng ko nên tò mò và đặc biệt cái khoản chỉ tiêu, đã làm kinh doanh chắc chắn sẽ có chỉ tiêu, hoàn thành chỉ tiêu sẽ đủ lương và thưởng (đôi khi thưởng khá là cao) và khi ko đủ chỉ tiêu thì đừng nói đến thưởng mà có khi lương còn không đủ. Điều này khá công bằng trong khi nền kinh tế đang gặp khó khăn hiện nay :)

Đồng tình ý kiến của ACE, nhưng có những ngân hàng vẫn tạm chưa giao chỉ tiêu, có những ngân hàng giao chỉ tiêu "trên zời", làm sao mà đạt được. MB trung bình 2 tỷ/tháng; Agri thì 200 - 400 tr, MHB thì 750tr/quý...

Mình đang làm MB đây, chỉ tiêu nặng...may mà có ông bác, bà cô gửi vô-> không thì chít m..ịa..:))
Cơ mà hùi đó làm ACB, chỉ tiêu còn kinh khủng hơn...
Mình chỉ mới làm 2 nơi, nơi thứ 3 dự là sẽ mở quán cầy tơ...anh em UB Xì Gòn nhó hóng hớt ngày mình khai trương đến ủng hộ nhé, giảm giá 2%/hóa đơn 1 triệu.~:>>:). Đảm bảo 100% là cầy được bắt trộm:))

Mình đang làm MB đây, chỉ tiêu nặng...may mà có ông bác, bà cô gửi vô-> không thì chít m..ịa..:))
Cơ mà hùi đó làm ACB, chỉ tiêu còn kinh khủng hơn...
Mình chỉ mới làm 2 nơi, nơi thứ 3 dự là sẽ mở quán cầy tơ...anh em UB Xì Gòn nhó hóng hớt ngày mình khai trương đến ủng hộ nhé, giảm giá 2%/hóa đơn 1 triệu.~:>>:). Đảm bảo 100% là cầy được bắt trộm:))
Bên MB mỗi đơn vị giao 1 kiểu nhỉ? Có chỗ thì giao 2 - 4 tỷ, có nơi thì giao kiểu hệ số, đúng là giao cao ngất ngưởng....

- - - Updated - - -

Bên bạn giao 2013 như thế nào?
Chỉ tiêu năm 2013 giao toàn gấp rưỡi với gấp đôi năm 2012 b-(

Đã là kinh doanh thì phải có chỉ tiêu, có con số cụ thể mà phấn đấu thôi. Bên mình mỗi nơi 1 kiểu, nhưng túm lại là các chuyên viên quan hệ khách hàng vừa phải huy động (1-2 tỷ/tháng), vừa phải cho vay (1-2 tỷ/tháng) và phát triển các sản phẩm dịch vụ khác kèm theo...cũng vất vả lắm chứ chẳng chơi. :D
P/s: 03 tháng liền không đạt kế hoạch đề ra (300 điểm tổng hợp, áp dụng cho chuyên viên KHCN) => OUT! :(

Bank nào cũng vậy thôi, nào là chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng, bán chéo sp, Huy động vốn....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,402
Thành viên mới nhất
nhacaisodo66a
Back
Bên trên