HOT DUYÊN NGHỀ, NGHIỆP BANK.

kenfntnkg_old

Administrator
23275

DUYÊN NGHỀ, NGHIỆP BANK.
  • Có bạn mới ra trường, thi 1 phát là đậu bank. Có khi đi thi kiểu chơi chơi chứ chưa có tinh thần cho lắm.
  • Có bạn thi hoài thi mãi không đậu, hết bank nhỏ đến bank to. Chả hiểu lý do vì gì: do ngoại hình, do giao tiếp,....
  • Có bạn làm 1 2 3... có khi 10 bank rồi vẫn không dứt được bank. Có khi làm bank đó rồi đi 1 vòng quay lại làm tiếp (cấp lãnh đạo vẫn có).
  • Có bạn thì dứt áo ra đi, tuyên bố hùng hồn không làm bank nữa. Nhưng rồi sau đó lại quay vào bank làm.
    • Có người nghỉ luôn, không quay lại thật. Nhưng mọi hoạt động của bank đều quan tâm. Dể thấy nhất là nhiều bạn cmt rất nhiệt tình trong Group đã từng làm bank.

Có thể nói Duyên nghề nó đến thì khắc nó sẽ đến, Vô Duyên rồi thì làm cở nào cũng không đến. Nên anh khuyên những bạn Vô Duyên thi hoài không đậu thì chậm lại, có thể sang ngành nghề khác làm rồi chờ dịp mà thi bank tiếp. Thi liên tục mà vẫn rớt thì nó có vấn đề gì đó mà mình chưa nhìn ra liền.

Bài viết mang tính gợi mở, anh cần những cmt chia sẻ việc thật hơn để đồng cảm và tìm hướng đi nhé!!!

Các comment:

Tu Doan Hồi trc đi học, 3 nghề ko làm:
1. Kế toán: con số ko , ám ảnh chị ruột làm kế toán lệch số thức cả đêm nên sợ.
2. Giáo viên: tính hướng ngoại thấy ko phù hợp.
3. Ngân hàng: trc cứ nghĩ làm ngân hàng là mấy chị cứ đếm tiền mãi miết mà ko fai tiền mình nên ko thích làm.
Ra trường:
Việc làm đầu tiên là giảng viên
Việc thứ 2 đậu vô bank làm CVTV kiêm gdv
Việc thứ 3 làm CVQHKH.
Ngẫm nghĩ ghét của nào trời trao của đó. Gần 10 năm chưa dứt ra đc dù có lúc quyết tâm dữ lắm...
Rút ra kn rằng: NGHỀ CHỌN MÌNH chưz mình méo được chọn nghề....

Chính Nông Em tốt nghiệp HVNH ngành thanh toán quốc tế nhưng toàn làm bên chứng khoán vs bảo hiểm. Em đi làm từ năm 3 rùi ra trường cơ quan nhận chính thức luôn. Còn nhảy việc thì đủ các cty, toàn các sếp bên này bên kia gọi sang làm cùng cho vui phát triển hơn. Thú thật em chưa trải qua kỳ thi nào nên k biết cảm giác ôn thi và thi nó thế nào :((

Ly Ly Hồi xưa em k học kế toán vì nghĩ mình k hợp, giờ làm gdv chứng từ toàn ký phần kế toán

Trần Chấn Khoa Hồi còn là sinh viên cực kỳ ko thích mấy anh chị làm ở ngân hàng, vì lần nào vào giao dịch cũng như dân quê lần đầu lên tỉnh thành ‍♂️ Giờ thì thành ra thế này đây ‍♂️♂️♂️

Phan Thái Sang Không hiểu sau đi phỏng vấn công ty ngoài không bao giờ đậu nhưng miễn đút đầu vô bank là được gọi đi làm. Từ bank nhỏ tới big4. Đây là duyên hay là nghiệp

Thuý Hoa Chưa từng nghĩ sẽ làm bank. Vì vốn dĩ nghĩ nó xa vời, lại tự ti về ngoại hình chân ngắn.
Nhưng sau chuyện phải chuyển về quê sống, chả biết làm gì thôi nộp đại vào bank pv đi. Xác định chả đậu đâu. Ai ngờ pv xong 1 tuần sau gọi kêu đi làm luôn. Bén duyên với bank năm 30 tuổi

Trần Phương Em chưa từng thích con số, ghét công việc ngồi im 1 chỗ, cũng chưa từng nghĩ sẽ vào bank. Mà chỉ 1 cái hồ sơ apply dạo trở thành banker lúc nào không hay

Đúng là NGHỀ CHỌN NGƯỜI a ạ

Nguyễn Tiến Đạt Làm VIB 16 tháng
Sau đó qua Shinhan 14 tháng
Và giờ em quay lại VIB đây :)

Hoàng Thị Phương Thanh Em cảm thấy bản thân bt giao tiếp cũng kg đến nỗi nhưng khi gặp hội đồng pv em nói chuyện giao tiếp kg ra làm sao cả. Kiểu như kg tụe tin về bản thân chút nào luôn

Gam Nguyen Thật là cái duyên... được học bank là điều khá trùng hợp và may mắn nhưng vô học r thì bỏ luôn cái ý định sẽ lm bank đến khi ra trường cũng thế. Tìm việc ráo riết hết công ty này đến công ty nọ k công ty nào làm được lâu hết, vài tháng là out.... hehe. Và hiện tại giờ mình đang làm bank công việc gắn bó với mình lâu nhất từ trc đến giờ tính đến thời điểm hiện tại =)). Đó có gọi là có duyên với nghề bank không =))

Ngọc Ngọc E đây đúng là nghiệp mà, đi thi chơi cho vui mà thế quái nào lại đậu
Nghiệp quật đến giờ

Sanji Vinsmoke 24 tuổi vô bank làm nhảy 2 bank giờ đã nghỉ hẳn nhưng vẫn tích cực theo dõi diễn biến và động viên ae tín dụng vì rất thương ae :v

Anh Lê Có ai “ngoại đạo” giống em không ạ? Tốt nghiệp cử nhân báo chí, nộp hồ sơ thi vào bank

Khánh Ly E cũng trong tình thế thi cho vui, pv lấy kinh nghiệm. Lần đầu tiên trong đời đi xin việc may mắn đậu luôn :)))) trái ngành hoàn toàn.

Linh Nguyễn Ngày xưa đi học ghét nhất mấy môn liên quan tới tcdn, kế toán, Thanh toán quốc tế học vật vã mới qua môn, giờ làm KHDN FDI , làm muốn lòi mắt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên