Đề thi SeaBank vị trí Chuyên viên khách hàng cá nhân mà mình thi sáng nay

Chả là thứ 7 ngày 9/7 mình sẽ thi cùng vị trí đó tại ngân hàng sacombank, nhưng ngày 8/4 lại nhân được đi thi tại SeaBank do mình nộp nhiều hồ sơ tại ngân hàng, do vậy chỉ có 1 ngày để ôn và kiếm trên mạng tài liệu về SeaBank và chỉ đủ thời gian ôn nhiêu đó cũng với các kiến thức đã ôn khác thì hôm nay 8/4 mình đã đi thi tại SeaBank Chi nhánh Bình Dương chỉ có nghiệp vụ và iq thôi ! Nghiệp vụ mình thi được 9/10, IQ 8/10 theo đánh giá sau khi thi và đợi nộp CV phỏng vấn cuối cùng nữa hi nên mình chia sẻ lại với các bạn sắp thi tại SeaBank theo như đề mà mình đã thi.
Về phần nghiệp vụ : Mình không ngờ là các câu hỏi rất dễ, tổng số câu hỏi gần 20 câu hay 30 mình lo nộp bài sớm vì có công việc phải đi gấp nên không nhớ chính xác và không có bài tập tính toán gì cả và nó chiếm gần 8, 9 câu theo tài liệu mà mình kiếm được ở đường link này, và các bạn chỉ cần ôn thêm các nhóm nợ, tỷ lệ trích lập từng nhóm, các nguyên tắc cho vay, cơ cấu thời gian trả nợ là gì ........
:)
Về phần IQ : thì cũng dễ nữa số lượng câu hỏi khoảng 10 câu và toàn là tính theo dãy số, ví dụ số sau sẽ là số mấy theo dãy số này, không có câu IQ nào về hình cả, rồi hỏi vật liệu cách điện tốt nhất thường dùng là gì....Nói chung phần nghiệp vụ và Iq tương đối dễ, các bạn chịu khó tí là được, chúc các bạn thi tốt và đạt kết quả tốt !!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back