Đang làm Tái thẩm định KHCN có nên chuyển sang làm Kiểm toán nội bộ cũng của ngân hàng này không ?

Tình hình là em đang làm tái thẩm định một ngân hàng thương mại được 1 năm thì em vừa thi đâu vào kiểm toán nội bộ cũng ngân hàng đó nên không biết có nên chuyển không ? chuyển thì mức lương KTNB của NGTM có khá không và công việc thế nào ? Ai cho em lời khuyên với ạ ! Tháng 5 bắt đầu đi làm rồi ạ.
p/s: Em làm tái thẩm định công việc nhàn, ổn định nhưng lương lại không cao

em nên chuyển sang làm KTNB đi, thường vị trí này sẽ có mức lương cao hơn các chức danh khác, hơn nữa, làm KTNB thì trách nhiệm công việc đỡ hơn làm vị trí tái thẩm,
Trách nhiệm đỡ hơn thì không bao h lương cao hơn, quyền lợi đi liền với trách nhiệm, đấy là quy luật không bao h thay đổi.

Trách nhiệm đỡ hơn thì không bao h lương cao hơn, quyền lợi đi liền với trách nhiệm, đấy là quy luật không bao h thay đổi.
KTNB mà lương còn thấp hơn Tái thẩm, đùa à :v
Cả NH chỉ có vài người đủ kiến thức để làm phòng đó, lại còn thuộc Ban kiểm soát to hoành tráng :v

KTNB mà lương còn thấp hơn Tái thẩm, đùa à :v
Cả NH chỉ có vài người đủ kiến thức để làm phòng đó, lại còn thuộc Ban kiểm soát to hoành tráng :v
:))) cái j là quy luật thi không sai nhé. Ko có chuyện làm ít, trách nhiệm ít mà hưởng lương cao đâu. So sánh thì cũng vô cùng, nên bỏ quan điểm vị trí nào hoành tráng hơn đi

Theo mình nếu chuyển sang mà mức lương cải thiện hơn thì sẽ chuyển sang luôn :)

Nói chung thì vị trí nào cũng áp lực cả, trong chán ngoài thèm mà các bác nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back