Đã đến lúc tôi từ bỏ giấc mơ ngân hàng!!!!!!!

Em là người rất có nghị lực. Chắc chắn E sẽ thanh công. Hãy làm tất cả những gì mình đam mê.

Mình hiểu cảm giác của c khi theo đuổi mục tiêu tới cùng và có lẽ c cũng chịu áp lực từ nhiều phía gia đình, họ hàng và cả bạn bè nữa nhưng mình cũng đoán được là ngọn lửa đam mê ngân hàng trong c chưa chắc đã dập tắt ngay được đâu vì mình cảm thấy qua cách nói của c!!!!!!!! Không bao giờ thất bại tất cả chỉ là thử thách mà cuốn sách của cố sáng lập tập đoàn hundai "Trịnh du dĩnh nói"

Đâu có phải học Ngân hàng là bắt buộc phải làm ngân hàng. Ngày mình đi rải đơn xin việc, hàng mấy chục bộ hồ sơ, từ công chức, công ty cổ phần, Ngân hàng, Công ty bảo hiềm.... cho đến công ty tư nhân bé tí teo. Sau hai năm vật vã, cuối cùng vào một công ty tầm trung và gắn bó tới giờ.

Nếu muốn làm đúng chuyên ngành đã từng học thì có lẽ giờ mình vẫn thất nghiệp, mình học cách chấp nhận và thích nghi. Mình nghĩ vậy, nên bạn không phải băn khoăn gì cả, mới một năm thôi mà, ngoài ra suốt hai ba năm qua, các ngân hàng cắt giảm nhân sự nhiều, tăng trưởng doanh thu kém, nên ảnh hưởng nhiều đến mơ ước của sinh viên ngân hàng nói chung, và sinh viên khối ngành kinh tế nói riêng.
Vài dòng chia sẻ với bạn.

Lời động viên hữu ích. Nhưng mình thấy vẫn có người ( như a họ t) học ĐH tầm 3 năm rưỡi (KTQD loại ưu) ra làm luôn tại phòng tín dụng DN. Cũng có bạn vừa tn ( HVNH) tháng vừa rồi mà đã làm kiểm soát nội bộ (thử việc 2th) tai Hà Nội (KiênLongbank). Họ giỏi và tốt số :)

Tớ theo đuổi ngân hàng 2 năm trời, gần như ko làm 1 việc gì khác, kinh nghiệm cũng ít (quả là sai lầm). Cho đến giờ, thành công của tớ chính là ...chưa phải vào bv vì trầm cảm. Nhiều lúc nghĩ mình kém cỏi, lại rất không may mắn, nhưng vẫn không thôi cố gắng. Nhưng mọi sự cố gắng vẫn thất bại... Cảm thấy áp lực, chán nản, có lúc tuyệt vọng. Nhưng ròng rã 2 năm trời vẫn chưa từ bỏ mục tiêu ngân hàng (trước đó đã bỏ qua rất nhiều cơ hội việc làm tốt chỉ vì đó không phải là ngân hàng), đúng là theo đuổi ngân hàng quá mù quáng. Chi phí cơ hội quá nhiều rồi. Nhưng mình vẫn chưa hết thích ngân hàng, và vì nó mà mình phải hy sinh nhiều thứ nên vẫn quyết tâm cho đến khi nào còn có thể. Lại tiếp tục cố gắng và thực hiện sứ mệnh của bản thân :thi cử và phỏng vấn - theo lời của bạn bè nói về mình. Đọc bài viết của bạn, mình cũng chỉ biết chúc bạn may mắn và hãy quyết tâm hành động theo đam mê của bản thân. Thân ái!!!

đã là ước mơ thì đừng nên từ bỏ nó, đừng buông tay trừ khi bạn chết nhé! chúc bạn thành công

Giờ nhiều việc ngoài kia ngon ăn và lương cao hơn NH lắm bạn ạ. Cố lên nhé!!!
Sau khi đi làm đc 1 năm, tôi nhận thấy NH chả phải là cái gì đó "đáng mơ ước" mà hồi SV mình tưởng nữa rồi.
Mục tiêu lâu dài của tôi bjo là đc làm việc tại 1 công ty nước ngoài đặt trụ sở tại VN chứ k còn là cố bám trụ vào NH nữa rồi.
Đôi lời...

Nó cũng còn do cái số nữa. Như bạn mình, vừa ra trường xong thi đỗ ngay vào vị trí QHKH DN FDI của Vietinbank chi nhánh Nhị Chiểu. Hỏi ra mới biết chi nhánh có 3 bạn thi thì lấy 2. Thế là đỗ. :D. Số đỏ. Xuân tóc đỏ. :D.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên