Con đường vào Ngân Hàng

HVNH chỉ nhân hs trong trường liên thông nên có thể ý bạn ở trên là sinh viên HVNH ra :) Nói chung bằng cấp gì cũng phải cố gắng vì thi vào đc ko làm được việc người ta cũng đuổi :(

HVNH chỉ nhân hs trong trường liên thông nên có thể ý bạn ở trên là sinh viên HVNH ra :) Nói chung bằng cấp gì cũng phải cố gắng vì thi vào đc ko làm được việc người ta cũng đuổi :(
thực ra cái đoạn đuổi thì cũng depend nhiều thứ lắm :))
nhưng mà công nhận 1 điểm là ngành thú vị phết, mệt, bạc nhưng thú vị
được biết nhiều thứ, đi nhiều nơi, tiếp xúc nhiều người
mà vẫn về được...công tác phí :))

Em đang là sinh viên năm 4 , hoàn cảnh của em cũng khá giống với anh hiện tại , em cũng có định hướng vào Ngân hàng từ năm nhất nhưng mới vừa rồi về quê nói chuyện với gia đình thì gia đình lại bảo em học xong vào nhà nước làm , cụ thể là sở tài nguyên môi trường tỉnh .Em vẫn đang băn khoăn chưa biết nên chọn vào đâu , về nhà thì gần bố mẹ nhưng lương 3 cọc 1 đồng không đủ sống .

Em đang là sinh viên năm 4 , hoàn cảnh của em cũng khá giống với anh hiện tại , em cũng có định hướng vào Ngân hàng từ năm nhất nhưng mới vừa rồi về quê nói chuyện với gia đình thì gia đình lại bảo em học xong vào nhà nước làm , cụ thể là sở tài nguyên môi trường tỉnh .Em vẫn đang băn khoăn chưa biết nên chọn vào đâu , về nhà thì gần bố mẹ nhưng lương 3 cọc 1 đồng không đủ sống .
Các đây 4 năm, lúc chuẩn bị ra trường, chị được gdinh đưa cho 2 lựa chọn ntn:
1. Vô cục thống kê tỉnh làm: siêu nhàn, lương k đến nỗi quá thấp do có phụ cấp nghề nghiệp, gần nhà
2. Vô công ty anh họ làm GĐ làm: cũng là 1 công ty thuộc tổng nhà nước, siêu nhàn nốt, vì các công trình có kế toán và P. kế toán có 10 người đang ngồi đấy rồi :))). Chị đã thực tập ở cty này, m.nguoi ở đó cũng mặc định luôn "em sếp" sẽ về đấy làm, còn tính sẽ sẽ vào phòng kế toán/ hành chính hay kế hoạch rồi cơ =))))
Cuối cùng, chị chọn... tự xin việc & chị thi Ngân hàng :D
Chị là con gái, không xinh, học hành tàng tàng (có bằng khá nè) nên gdinh phản đối kịch liệt, đơn giản là vì cơ hội vào NN không nhiều, để chị loăng quăng ở ngoài tự xin việc thì không biết đến bao giờ, có khi lại "xôi hỏng bỏng không hết", và thế là: tranh luận có, cãi vã có, chiến tranh lạnh có, và đỉnh điểm là chị còn bị cắt viện trợ luôn :))))
Cuối cùng thì, chị vẫn tự đỗ bank, bương chải vài năm thì cũng tương đối ổn định với công việc vừa vừa, không quá vất vả và TN cũng tạm ổn.
Chị chỉ khuyên em thế này, nếu em thực sự có quyết tâm, tin vào bản thân mình thì hãy cứ chọn con đường mà em muốn thôi, dù chắc chắn, nó không dễ đi đâu, còn nếu em sợ vất, sợ khổ, sợ bla bla thì nên chọn chỗ "ổn định" mà gia đình đã sắp sẵn cho em, nó sẽ êm đềm, êm đềm và êmmmm đềmmmm :D

em cũng đang trong tình trạng như chị cũng làm qua một vài DN, h lại rơi vào trạng thái mất phương hướng, mà h cũng chuẩn bị thi vào NH mà thông báo gấp quá em cũng chưa có nh kiến thức về NH trong tay :(. ko biết sẽ ntn nữa

em cũng đang trong tình trạng như chị cũng làm qua một vài DN, h lại rơi vào trạng thái mất phương hướng, mà h cũng chuẩn bị thi vào NH mà thông báo gấp quá em cũng chưa có nh kiến thức về NH trong tay :(. ko biết sẽ ntn nữa
Lâu lắc mới ghé lại ub thấy có thông báo tin của em. Giờ ngân hàng nào cũng vậy em ạ đang trong thời gian đổi mới, cơ cấu, thanh lọc... có chăng hi vọng vào được ngân hàng trong top big4 thì yên tâm chút chút chứ còn lại cũng bấp bênh lắm! Trừ khi em vào ngân hàng làm với tâm lý ngân hàng thì không sợ bị phá sản như DN thôi :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên