Có nên nhảy việc từ Ocean sang Techcom?

bizhang

Verified Banker
Chào mọi người, hiện tại em mới làm CVKH cá nhân bên Oceanbank được 2 tháng (em thi vào) , nhưng bên Techcom được người quen xin dùm vào vị trí CVKH cá nhân. Vừa nhận điện của giám đốc bên đó mai qua gặp.
Vậy mọi người cho em hỏi là với vị trí CVKH cá nhân giữa oceanbank và techcombank về môi trường, kinh nghiệm học được với đãi ngộ thì nên chọn cái nào?
Em đang phân vân lắm ạ, làm ocean mới vô nên cũng ko biết áp lực ra sao so với mấy ngân hàng khác??? nhưng mọi người ở đây quý em lắm nên không biết phải làm sao.
Xin mọi người góp ý cho em với!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
"Đứng núi này trông núi nọ" cũng là 1 trong những điểm yếu của nhân sự bây giờ, có lẽ các bạn ít có ý định gắn bó với một nơi nào đấy đủ để người ta ghi nhận công sức đóng góp vào nơi đó. :D

Dân TCB sang ocean khá nhiều. Và Ocean sang TCB cũng có. Nhưng mình nghĩ môi trường làm việc thoải mái thì bạn nên ở lại. Có quan hệ sang kia cũng dễ bị soi, làm việc khá khó chịu.

"Đứng núi này trông núi nọ" cũng là 1 trong những điểm yếu của nhân sự bây giờ, có lẽ các bạn ít có ý định gắn bó với một nơi nào đấy đủ để người ta ghi nhận công sức đóng góp vào nơi đó. :D

Nhưng việc trân trọng làm việc lâu năm và có năng lực .......cũng bị bỏ ngõ......hỏi sao ai toàn tâm toàn ý làm cho được..........

- - - Updated - - -

Quan điểm của anh là không qua bên Tech, ở Ocean thử xem sao..........

Nhưng có 1 điểm mình cần xét lại, nếu bên Tech mà nhiều người quen, thân tình hơn......và xem xét mọi quan hệ ra sao, thì qua đó nó sẽ ổn hơn (như em viết trên Topic).

Còn muốn giàu, xin thưa, làm ngân hàng mấy đời giàu nổi với cái chức lính........

theo quan điểm của mình,mình cũng hiện đang làm ở Ocean. mình thấy làm ở Ocean thì hiện tại về doanh số không bị ép cho lắm,bên cạnh đó thì ở ngân hàng này mình thấy các sản phầm của ngân hàng khá là cạnh tranh, ó làm bên ocean thì bạn có thể tự phát triển khi đạt đến doanh số bạn có thể không lo nghĩ gì mà phát triển mảng khác, mặc dù về phần vay thì ngân hàng này dạo gần đây cũng đang gỡ bỏ những thiếu sót về xử lý hồ sơ. mình khuyên bạn nên ở lại Ocean vì trước sau gì bạn cũng sẽ phải ra đi nhưng sẽ ra đi sang ngân hàng khác chứ ko phải là Tech. làm ở đâu cũng vậy cũng có cái này cái kia, nhưng khi bạn ở chi nhánh phát triển thì mình nghĩ bạn nên ở lại đó để có thể có một mối quan hệ nhất định chứ không nên ra đi sớm như vậy vì khi sang ngân hàng khác thì áp lực nặng nề đè lên và lúc đó tự cảm thấy sai lầm khi đã chuyển công việc, nếu bạn ở một chỗ ổn định thì bạn có thể tự phát triển hoặc các sếp sẽ tạo điều kiện cho bạn phát triển và đề bạt lên chức vụ==> khi đó bạn đi vẫn chưa muộn,
Về lương thì gần đây ngân hàng nào cũng có mức lương như vậy dao động trong khoảng 5-7tr là vẫn có, điều đó phụ thuộc vào bạn có làm được hay không và những cái khoản ngoài ngoài thì biết thế nào được tiền nhiều khi vào túi hơn cả lương làm 1 tháng trời.....^_^

mình là người ra đi từ TCB đây nên mình khuyên bạn nên ở lại Ocean. Chỉ tiêu của TCB áp rất nặng như bên cá nhân mình nhớ không nhầm thì mỗi tháng huy động tăng net 2 tỷ, giải ngân 2 tỷ, 15 thẻ visa credit, 20 TK hay gói TK ý...
mà bạn được nhận CN nào bên TCB, nếu là ở Nguyễn An Ninh thì tránh xa ra nhé. khuyên thật lòng luôn

Làm ở đâu mà quan hệ của em chacs thì làm, sang tếch cũng đc nhưng bảo đảm ông gđ chi nhánh k bị out trong mấy năm nhé

Tech chế độ đại ngộ không ổn lắm, áp lực công việc rất cao. Bên tech chuyen viên SME được coi trọng hơn cá nhân thì phải. 02 ông bạn của mình làm bên tech bảo thế.:-bd

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,377
Thành viên mới nhất
muejnkfabet
Back
Bên trên