Có nên nhảy việc từ Ocean sang Techcom?

bizhang

Verified Banker
Chào mọi người, hiện tại em mới làm CVKH cá nhân bên Oceanbank được 2 tháng (em thi vào) , nhưng bên Techcom được người quen xin dùm vào vị trí CVKH cá nhân. Vừa nhận điện của giám đốc bên đó mai qua gặp.
Vậy mọi người cho em hỏi là với vị trí CVKH cá nhân giữa oceanbank và techcombank về môi trường, kinh nghiệm học được với đãi ngộ thì nên chọn cái nào?
Em đang phân vân lắm ạ, làm ocean mới vô nên cũng ko biết áp lực ra sao so với mấy ngân hàng khác??? nhưng mọi người ở đây quý em lắm nên không biết phải làm sao.
Xin mọi người góp ý cho em với!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nếu em mới bắt đầu đi làm 2 tháng thì em nên làm ở Ocean (ít ra thì cũng là mình thi vào), sau 1 thời gian làm việc và tìm hiểu môi trường ở Ocean cũng như Tech (thông qua những nguồn tin từ bạn bè và những người đã và đang làm ở đó) em có thể chuyển sau nếu cảm thấy cần thay đổi (Tớ nói vậy vì nghĩ nếu có cơ xin được qua Tech thì chưa được lúc này thì lúc khác, tất nhiên cũng có thể có thay đổi). Nhìn chung nếu vào được khối "NHNN" thì là tốt nhất, còn không khởi đầu tử 1 NHCP nào cũng áp lực cả thôi, tuy nhiên bên cạnh áp lực công việc thì môi trường (ở đây muốn nói đến văn hóa làm việc của từng NH) cũng quan trọng với mình nữa em nhé.

Ocean theo mình biết qua vài người bạn thì tuy lương cứng thấp nhưng lương kinh doanh khá cao và rất dễ đạt. Chỉ tiêu thì k nặng và còn nhiều cái hay mà ở nơi khác k có,...
Còn Tech thì...;))>:)

Vô hỏi dùm vợ hả chú em? Qua Tech đi, ông anh t kêu bữa nay lương bên đó khá lắm, ko như xưa nữa. Lương Ocean kiểu đó chịu sao nổi

Vô hỏi dùm vợ hả chú em? Qua Tech đi, ông anh t kêu bữa nay lương bên đó khá lắm, ko như xưa nữa. Lương Ocean kiểu đó chịu sao nổi
(Ờ hỏi dùm vợ.)
Khá là bao nhiêu vậy kukeo? có ai biết mới vô được bao nhiêu ko? Thấy bên Ocean áp lực cũng không nhiều đâu, cứ nghe nói Tech này nọ nên cũng sợ, lỡ làm không được out lun thì thành ra thất nghiệp.

Nếu Tech có chế độ đãi ngộ tốt hơn thì nên sang bên ấy. Còn không thì nên ở yên đấy, mọi người đều thân thiện với mình đã là tốt rồi. Người quen xin dùm có khi bị soi mói, ganh đua, mệt lắm.

(Ờ hỏi dùm vợ.)
Khá là bao nhiêu vậy kukeo? có ai biết mới vô được bao nhiêu ko? Thấy bên Ocean áp lực cũng không nhiều đâu, cứ nghe nói Tech này nọ nên cũng sợ, lỡ làm không được out lun thì thành ra thất nghiệp.
Bữa nay KHCN mới vô cũng tầm 7tr rồi, theo thông tin ngoài đường thì là vậy

- - - Updated - - -

Chào mọi người, hiện tại em mới làm CVKH cá nhân bên Oceanbank được 2 tháng (em thi vào) , nhưng bên Techcom được người quen xin dùm vào vị trí CVKH cá nhân. Vừa nhận điện của giám đốc bên đó mai qua gặp.
Vậy mọi người cho em hỏi là với vị trí CVKH cá nhân giữa oceanbank và techcombank về môi trường, kinh nghiệm học được với đãi ngộ thì nên chọn cái nào?
Em đang phân vân lắm ạ, làm ocean mới vô nên cũng ko biết áp lực ra sao so với mấy ngân hàng khác??? nhưng mọi người ở đây quý em lắm nên không biết phải làm sao.
Xin mọi người góp ý cho em với!!!

Người ta đang di chuyển theo chiều ngược lại là chính, chủ yếu từ "Tech sang Ocean" :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên