HOT CÓ NÊN NGHỈ BIDV ĐỂ SANG VCB

tichya

Verified Banker
Luyện thi Ngân hàng Vietcombank (1).png

Mình là nữ, hiện đang làm QHKH CN ở một CN BIDV tại TPHCM. Mình làm ở BIDV 3 năm rồi. Lúc thi tuyển mình chọn vị trí giao dịch viên vì mình cảm thấy phù hợp và thích CV này, nhưng sau 1 năm thì mình bị điều chuyển sang làm QHKH CN. Lúc vừa chuyển sang vị trí QHKH thì mình cảm thấy không hợp và ko thích làm nhưng vẫn cố gắng làm cho tới bây giờ đã hơn 3 năm. Hiện tại CN mình đang dư nhận sự bộ phận back nên xin chuyển về back là 1 điều k tưởng. Vì môi trường BIDV khá ok , đồng nghiệp của mình rất tốt, tuy nhiên những năm gần đây lương lại giảm một ít, chỉ tiêu ngày một cao lên, làm mệt và cực mà lại không đồng đều, người làm nhiều thì vẫn cứ phải làm nhiều, người thì làm ít hoặc làm ko ok thì ko dc giao việc và cứ làm tàn tàn, lương thì như nhau vì chưa phân kpi và điều quan trọng là mình cảm thấy ko phù hợp với vị trí QHKH, ko phù hợp với làm cán bộ tín dụng, mỗi sáng đi làm mình đều cảm thấy sợ hãi và chán nản.
Đợt rồi mình có apply VCB và đỗ vị trí quản lý nợ ( cv như kiểm soát sau vay tại bidv). Lương bên VCB thì cao hơn một chút, tổng thu nhập thì mình chưa biết như thế nào vì mình chưa làm VCB. Ai cũng khuyên mình nên chọn VCB vì làm back phù hợp với mình. Mình thấy bên VCB môi trường cũng khá ok. Nhưng giờ bỏ BIDV qua VCB thì mình sẽ bắt đầu lại từ đầu, và mình dc biết vị trí mình đỗ bên VCB thì về khá trễ, vì khối lượng cv nhiều , có hôm tận 8 9h tối mới xong việc. Bên BIDV thường thì 6h hoặc hôm nào trễ lắm cũng 7h thôi. Có mùa nhiều hs thì cũng có khi 8 9h. Nhưng VCB thì thường xuyên, và mình sẽ ko có tgian đi học hoặc tgian lo cho gia đình nếu sau này lập gia đình. Ko biết mình quyết định lựa chọn VCB có phải là quyết định đúng đắn k các bạn?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vcb có tuyển quản lý nợ ah. Đợt vừa r thấy tuyển toàn qhkh vqf gdv mà

theo mình thấy ở 2 môi trường này thì cũng gần giống nhau thui, có diều bạn phải xác định là QHKH CN chắc chắn ngày 1 ngay gắt, chỉ tiêu lên dần đều, còn bên thu nợ thì cũng vợ, ngược lại là giải ngân thì đây là thu hồi, có điều thu có cái khó của thu, nhưng mà nó vẫn an toàn hơn là chi, thử hỏi xem nếu đến 1 ngưỡng nào đó chỉ tiêu giải ngân quá cao so với bạn thì bạn có chịu nổi nữa không và còn làm trong hệ số an toàn nữa không, nên nếu là mình có lẽ mình sẽ chọn VCB. đó là chia sẻ cá nhân thui, chúc bạn có quyết định hợp lý

Mình nghĩ bạn nên xác định rõ điều bạn muốn là gì. Muốn thu nhập cao, cv ít áp lực hay giờ giấc ổn định. Sắp xếp theo thứ tự quan trọng rồi sẽ biết đk mình nên qđinh như nào. Chứ giờ cầu toàn về cv như vậy thì chỉ làm bản thân mất tgian và tâm sức để suy nghĩ thôi

nếu hiện tại bạn không thích công việc thì có thê chuyển qua vcb để trải nghiệm thêm. Nhưng vị trí nào cũng có cái hay và dở. Quan trọng là bạn thích cái gì

..."làm mệt và cực mà lại không đồng đều, người làm nhiều thì vẫn cứ phải làm nhiều, người thì làm ít hoặc làm ko ok thì ko dc giao việc và cứ làm tàn tàn, lương thì như nhau"...
Riêng về vấn đề này thì mình rất đồng tình, đây cũng là lý do nhiều lúc mình cũng cảm thấy nhụt:(

VCB tùy chi nhánh, nếu ở chi nhánh trung bình thì tổng thu nhập 1 năm chừng khoảng 360-400tr. Tương đương khoảng 30-33tr/tháng
giờ tăng lên bao nhiêu rồi bạn, net trung bình 1 tháng tầm 50 ko bạn?
Chúc mừng bạn sang VCB, bên đó thế nào rồi, làm back có bị chỉ tiêu nữa ko bạn ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên