Có nên làm việc ở OceanBank?

nga6388

Thành viên mới
Chào các bạn!

Bạn nào đã làm ở OceanBank; hoặc có thông tin về môi trường làm việc, chính sách nhân sự, đãi ngộ bên ngân hàng OceanBank thì chia sẻ với mình nhé.

Mình cảm ơn các bạn.

Mình nghe tin bên Ocean Bank cũng đang tái cơ cấu, không biết mô hình sắp tới của bên đấy thế nào các bác nhỉ? Giám đốc chi nhánh có quyền duyệt hồ sơ cao không?

Ocean đang thay đổi theo hướng phát triển trở thành NH bán lẻ anh ạ. Tương lai em nghĩ Ocean cũng có thể trở thành Tech thứ 2. Phê duyệt phân quyền như các NH khác.

Chào cả nhà,
Tớ không làm ở OCB, nhưng mà biết 1 chút ít thông tin về NH này vì có nhiều mối quan hệ bạn bè đồng nghiệp cũ rất thân làm ở đó. Về môi trường làm việc: tất nhiên là bị áp chỉ tiêu KD, nhưng so với nhiều NH còn là nhẹ nhàng. Về văn hóa doanh nghiệp: thấy bạn bè khen là "lành". Về lương thưởng: nhìn chung so với các NH như 4 ông to thì không nói, so với các NH như SHB, ACB,... thì OCB thấp hơn (bạn tớ là phó phòng 1 phòng ở HO, lương 12 tr, năm ngoái thưởng cũng rất thấp). Bên đó đang thay đổi đẩy mạnh bán lẻ hơn, nhiều quản lý cấp cao được mời về từ NH khác, toàn là người có kinh nghiệm và đầu óc đổi mới, nên tớ nghĩ cũng sẽ OK. Đúng là có mỗi cái nó có sắp bị sáp nhập hay không thì không biết trước được.

Thật sự là qua cuộc phỏng vấn vừa qua với OCEANBANK thì mình cũng hơi bị thất vọng về bank này mặc dù trước đây rất yêu thích :) khi phỏng vấn thì mình để ý chị nhân sự ngoài HN (phỏng vấn trực tuyến) liên tục cầm điện thoại nhắn tin mà cũng chẳng thèm để ý xem là ứng viên đang nói gì và nhìn mình ra sao =.=

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên