Có nên đổi sang nghiệp vụ khác ở Bank khác

tieudaosi

Verified Banker
Mình định chuyển sang bank khác ở vị trí khác với vị trí hiện tại, nhưng còn đg phân vân chưa biết chuyển qua sẽ thế nào, mình lo không thích ứng được, dù mình đã có kinh nghiệm làm bank 4 năm nhưng chỉ là lính lác, sang bank khác định ứng tuyển vị trí lãnh đạo.

cho mình hỏi luôn là LienVietBank gọi là chuyên viên thì lương có phải cũng là chức danh nhân viên ở bank khác hay không, lương chế độ , môi trường của bank này thế nào?

Anh chị nào banker LienvietPost, hay bác nào biết thông tin chia sẻ em với nha ^^.

Khi xác định nhảy việc thì người ta thường lựa ra một vài tiêu chí, ví dụ như: :-?

1/ Lương bổng
2/ Cơ hội thăng tiến
3/ Môi trường làm việc
4/ Thương hiệu của chỗ làm mới
5/ Vị trí tuyển dụng
v.v....
BẠN CHỌN TIÊU CHÍ NÀO??? ;))

Nếu bạn thấy phía trước là thách thức mà bạn có thể biến thành cơ hội thì hãy tiến lên. Thường thì chức danh chuyên viên là khác hẳn với nhân viến đó bạn. Lương, thưởng , chế độ cao hơn nhưng môi trường thì mình không dám chắc nhé. Chúc bạn thành công nhé!

Em thấy vị trí lãnh đạo và chuyên viên nó khác xa nhau đấy chứ bác;). Nhưng có cơ hội thì cứ thử thôi, nhiều anh chị em quen cũng đều làm thế cả. Không vào hang cọp sao bắt được cọp con!

Nếu bạn thấy phía trước là thách thức mà bạn có thể biến thành cơ hội thì hãy tiến lên. Thường thì chức danh chuyên viên là khác hẳn với nhân viến đó bạn. Lương, thưởng , chế độ cao hơn nhưng môi trường thì mình không dám chắc nhé. Chúc bạn thành công nhé!

Em đồng ý với bác, có thể có cơ hội trong thách thức, nhưng về kinh nghiệm thực tiễn ở vị trí khác nghiệp vụ có lẽ cũng sẽ trở ngại khi phỏng vấn hoặc thi tuyển.Bác ở lienVietPosst hả?

Em góp ý cho bác nhé. Nên làm hoặc điều chuyển đến CÔNG VIỆC MỚI Ở CÔNG TY CŨ, hoặc CÔNG VIỆC CŨ Ở CÔNG TY MỚI chứ đừng nên làm CÔNG VIỆC MỚI Ở CÔNG TY MỚI. Điều này khá rủi ro đó bác.

Nếu bác muốn chuyển hẳn nghề sang một lĩnh vực khác, nên tìm kiếm công việc đó ở công ty cũ như thế nào rồi hãy quyết định, đừng quá mạo hiểm. (có thể mình là con người ngại rủi ro)

Em góp ý cho bác nhé. Nên làm hoặc điều chuyển đến CÔNG VIỆC MỚI Ở CÔNG TY CŨ, hoặc CÔNG VIỆC CŨ Ở CÔNG TY MỚI chứ đừng nên làm CÔNG VIỆC MỚI Ở CÔNG TY MỚI. Điều này khá rủi ro đó bác.

Nếu bác muốn chuyển hẳn nghề sang một lĩnh vực khác, nên tìm kiếm công việc đó ở công ty cũ như thế nào rồi hãy quyết định, đừng quá mạo hiểm. (có thể mình là con người ngại rủi ro)

Thanks bác. nhưng ở chỗ cũ không có chân cho vị trí mới dành cho mình rồi.còn công việc cũ ở công ty mới thì cũng làm lính lác..lại mất thâm niên phải làm lại từ đầu.hic

@ tieudaosi: một khi ra quyết định, dù đúng hay sai cũng đừng bao giờ hối tiếc, vì đó là quyết định của chính minh. Tuy vậy, đừng quyết định vội vàng khi thiếu thông tin, nhất là trong thị trường khó khăn hiện nay. Bạn hãy tìm hiểu kỹ về mục tiêu đã nhé: tổng thu nhập theo năm, ngày phép, bảo hiểm, thưởng, môi trường, chức danh , mô tả công việc, phụ cấp, cách thức tăng lương, apply nội bộ có dễ ko, định hướng phát triển của bank... và đặc biệt hãy nói chuyện với line manager trực tiếp - gặp minh chủ thì mới mong làm nên sự nghiệp, gặp hôn quân là đi vào đường cùng bạn à.

Về cấp bậc của lính ở local bank thường là chuyên viên - chuyên viên chính - chuyên gia

@ tieudaosi: một khi ra quyết định, dù đúng hay sai cũng đừng bao giờ hối tiếc, vì đó là quyết định của chính minh. Tuy vậy, đừng quyết định vội vàng khi thiếu thông tin, nhất là trong thị trường khó khăn hiện nay. Bạn hãy tìm hiểu kỹ về mục tiêu đã nhé: tổng thu nhập theo năm, ngày phép, bảo hiểm, thưởng, môi trường, chức danh , mô tả công việc, phụ cấp, cách thức tăng lương, apply nội bộ có dễ ko, định hướng phát triển của bank... và đặc biệt hãy nói chuyện với line manager trực tiếp - gặp minh chủ thì mới mong làm nên sự nghiệp, gặp hôn quân là đi vào đường cùng bạn à.

Về cấp bậc của lính ở local bank thường là chuyên viên - chuyên viên chính - chuyên gia

Thanks lời khuyên của bạn, mình cũng sợ tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa. mình sẽ suy ngĩ thêm. mình cũng định apply thử xem nếu đậu thì làm, k thì lại như cũ.

Mình cũng làm 5 năm trong ngân hàng.

Từ Kế toán Giao dịch

Đến Thử việc Tín dụng, đẩy 1 phát qua Nhân viên nguồn vốn rồi chuyển qua Marketing kiêm dịch vụ khách hàng (chưa tính là làm hành chánh, khuân vác, Công Đoàn, Đoàn TN, Đảng, . . .)

Và là Tín dụng.

Bạn đang làm gì? Và muốn chuyển qua gì nè!?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên