Có nên chuyển hướng ngành khác ngoài ngân hàng ở thời điểm này?

Chuẩn rồi, mình định ra ngoài làm mà thấy cái môi trường phía trước sẽ khác, sẽ phải chạy ra chạy vào, sai vặt này nọ rồi có khi phải làm mấy việc mà khi ở bank sang chảnh chả bao giờ làm thấy quê quê, nản nản. Có lẽ môi trường bank đã bào mòn khá nhiều ý chí của mình rồi :(
Bạn nói rất đúng, không ít người ra đi khỏi lĩnh vực Ngân hàng rồi quay lại. Chỉ tiêu, áp lực và rất nhiều thứ không thuận lợi nhưng mình có cảm nhận chung là thế này: Dù là nhân viên kinh doanh nhưng banker nếu xét về độ vất vả trong lao động chân tay, đi lại nhiều, ... chưa thể bằng các nhân viên kinh doanh bán sản phẩm của các công ty ngành sản xuất

Theo quan điểm của em, chấp nhận rủi ro cũng là một cách thử thách bản thân để phát triển. Em ra trường cũng 3 năm rồi, vừa ra trường được giữ lại làm việc tại Hội sở lương 6tr. Nhưng công việc ko yêu thích chấp nhận nghỉ việc sau 1 năm làm việc và có tận 2 chu kỳ thất nghiệp 2. Và hiện tại 25 tuổi kinh nghiệm quản lý gần 2 năm với thu nhập gần 20 tr/ tháng. Do đó nếu a dũng cảm chấp nhận rủi ro và làm điều mình đam mê thì em nghĩ trong tương lai sẽ thành công. Chúc a thành công sau này.:)

Theo quan điểm của em, chấp nhận rủi ro cũng là một cách thử thách bản thân để phát triển. Em ra trường cũng 3 năm rồi, vừa ra trường được giữ lại làm việc tại Hội sở lương 6tr. Nhưng công việc ko yêu thích chấp nhận nghỉ việc sau 1 năm làm việc và có tận 2 chu kỳ thất nghiệp 2. Và hiện tại 25 tuổi kinh nghiệm quản lý gần 2 năm với thu nhập gần 20 tr/ tháng. Do đó nếu a dũng cảm chấp nhận rủi ro và làm điều mình đam mê thì em nghĩ trong tương lai sẽ thành công. Chúc a thành công sau này.:)

Chào bạn.Sau khi đọc xong bài viết của bạn mình xin góp 1 chút ý kiến nho nhỏ thế này, hy vọng sẽ giúp được bạn. Theo mình bạn nên suy ngẫm lại xem sau 6 năm làm việc bạn đã đạt được những thành quả gì, còn điều gì chưa làm được, vì sao chưa thăng tiến được, từu đó đánh giá xem bạn có còn muốn phấn đấu theo ngàng NH nữa hay không, Nếu ngành NH không hợp với bạn thì bạn cứ thay đổi hẳn sang 1 công ty khác, và cố gắn hết sức, nếu không làm được bạn vân có thể quay lại với nghề NH, còn nếu bạn vẫn muốn phát triển với nghề NH, nhưng nơi bạn đang làm không cho bạn một cơ hội thì bạn cứ nhảy sang BANK khác, có thể ở MT này bạn không phát triển được nhưng sang Bank khác hoặc sang vị trí khác bạn lại phát triển được. Cái quan trọng nhất là bạn phải biết lợi thế của mình ở đâu và vẽ ra được lộ trình phát triển cho mình( Hay nói cách khác là có mục tiêu lớn trong cv đó).

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back