MSB Chương trình Lãnh đạo trẻ Maritime Bank 2015 - MSB Young Leader 2015 [10.03.2015]

có anh chị nào thi vòng 3: làm việc nhóm có thể chia sẻ cho tụi em được không ạ?
thường sẽ hình thức ntn và chủ đề là gì ạ? có liên quan đến thời sự,..??

mấy anh chị đã thi trước đó cho em hỏi 1 chút kinh nghiệm về cái chương trình này được không ạ? Phần thi lý thuyết thì cần phải ôn những gì ạ?

Hic, có ai biết trả lời mình với, mình đăng ký Kế toán ở Mtalent; 1 chị ở Martimebank gọi cho mình, làm mình ngớ ng ra, hic hic hic, ko nhớ mình đã gửi hồ sơ khi nào. Ko test, pv luôn, mn cho hỏi là hỏi về Kế toán Ngân hàng hay Kế toán Dn í???

Chào các anh chị ạ, em cũng đã từng là 1 ứng viên của MSB và rất ấn tượng với các anh chị HR của MSB nên xin được góp đôi lời cho topic ạ.

Theo em biết thì từ khoảng 2 năm trước, bộ phận nhân sự của MSB đã tách ra làm một doanh nghiệp riêng chuyên về dịch vụ nhân sự là MTalent (thế nên giờ mà vào mục Tuyển dụng trên website của MSB nó sẽ nhảy ra trang của MTalent đó). Từ khi có công ty riêng này thì các nghiệp vụ HR của MSB dường như trở nên chuyên nghiệp hơn hẳn (so với những gì em được đọc trước đó). Em đã từng đi phỏng vấn ở đây, và thú thật là em đã fail ^^, nhưng cái cách làm việc và cách đối xử với ứng viên của chị CV tuyển dụng mà em gặp thì em cứ nhớ mãi. Lúc đấy em vừa ra trường nên sợ phỏng vấn lắm, MSB lại là nơi đầu tiên em đi phỏng vấn, thành ra nhận mail phỏng vấn xong còn phải hỏi đi hỏi lại mấy lần (giờ nghĩ lại hồi đấy mấy câu hỏi của em ngố khó tả ^^) nhưng mà may được chị CV tuyển dụng đấy tận tình trả lời hướng dẫn cho hết, trước khi vào phỏng vấn còn động viên nữa ^^ Thật tiếc là đến khi phỏng vấn thì không qua được các thử thách của anh trưởng bộ phận chuyên môn T _ T Nhưng cũng nhờ có chị CVTD nên dù fail em cũng không thấy buồn (cho lắm ^^) Sau này kể cả đã phỏng vấn ở mấy nơi khác và đã trúng tuyển nhưng em vẫn chưa gặp được bộ phận HR nào tạo cho em được cảm giác như thế.

Thành ra khi đọc được reply trên thì em rất muốn được chia sẻ những kinh nghiệm này của em về HR của MSB. Coi như để trả ơn chị CVTD kia đã nhiệt tình với em ^^.
hồi đó anh thi là phải tra qua tất cả là mấy vòng vậy anh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back