Chứng minh mục đích xây nhà.

hailycp9x

Verified Banker
em đang có hồ sơ vay vốn với mục đich xây nhà. Tài sản thế chấp là của bố mẹ đẻ . Đất mà có nhà đang xây là của bố mẹ ck ( sổ đỏ đứng tên bố mẹ chồng , nhưng đang trong quá trình thu hồi để làm lại, làm lại thì vẫn là tên của bố mẹ chồng ). KH xây nhà ko có giấy phép xây dựng, cũng không có hợp đồng xây dựng. Nguồn thu ổn, chỉ còn mỗi chứng minh mục đích thôi ạ. Mong các cao nhân chỉ giáo giúp em với ạ . hiu hiu. Và hoàn thiện hồ sơ với TH này như thế nào ạ

Khoản vay nhỏ thì chuyển sang làm tiêu dùng cho nó nhẹ chứng từ, các bank giờ cho vay tiêu dùng tầm 1 tỷ thì duyệt ầm ầm mà. Sao không thế đất có nhà dự định xây, bố mẹ chồng đứng tên vay còn nguồn thu thì của khách hàng luôn?

Khoản vay nhỏ thì chuyển sang làm tiêu dùng cho nó nhẹ chứng từ, các bank giờ cho vay tiêu dùng tầm 1 tỷ thì duyệt ầm ầm mà. Sao không thế đất có nhà dự định xây, bố mẹ chồng đứng tên vay còn nguồn thu thì của khách hàng luôn?
Nếu thế chấp đất có nhà đang xây thì lại oke quá. vì sổ có nhà xây đang bị phường thu hồi để làm lại ý ạ. Em thắc mắc là liệu trong trường hợp này, về pháp lý thì bố mẹ chồng có liên quan gì và phải ký cốp gì không ạ.

Tài sản đang trong diện bị cơ quan nhà nước thu hồi thì ko đc nhận là TSBĐ là đúng rồi. Mình thắc mắc taj sao đất chuẩn bị thu hồi mà Khách hàng vẫn muốn xây nhà trên thửa đất đó nhỉ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Tài sản đang trong diện bị cơ quan nhà nước thu hồi thì ko đc nhận là TSBĐ là đúng rồi. Mình thắc mắc taj sao đất chuẩn bị thu hồi mà Khách hàng vẫn muốn xây nhà trên thửa đất đó nhỉ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app
Hiện tại KH đang xây trên đất của mẹ chồng rùi ạ. xây nhà gần hoàn thiện phần thô rùi. Đoạn đường đó đang làm nên các hộ xung quanh đó đều bị thu hồi sổ ý ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên