Cho em hỏi bộ phận TTQT có tuyển nam không ạ

Sovereign

Thành viên
Xin chào các anh/chị, em hiện tại đang là sinh viên năm cuối,sắp ra trường. Chuyên nghành Tài Chính - Ngân Hàng, em thì học chủ yếu về mảng phân tích tài chính DN với tín dụng. Nhưng, sau khoảng 2 tháng thực tập thì em phát hiện ra mình không có kỹ năng để làm sales. :(

Em thì vẫn còn đam mê với nghành ngân hàng ạ, e định xin thử vào vị trí TTQT. Bây giờ em đang tự ôn nghiệp vụ thanh toán quốc tế để thi,nhưng em có 2 thắc mắc là

1. Bộ phận TTQT có tuyển nam không?
2. Vị trí TTQT có yêu cầu kiến thức về kế toán ngân hàng không ạ?

Ai đang làm ở vị trí TTQT thì cho em xin một vài lời khuyên với ạ, em cảm ơn mọi người nhiều.

Có tuyển nam nhưng nữ được ưu tiên hơn. Tùy ngân hàng yêu cầu kiến thức gì nhe.nois chung bạn nắm vững ucp, incoterm với các phươmg thức thanh toán Lc Ttr Da Dp là dk. Vào sẽ đào tạo chuyên sâu nhé

1. Có 2. Không bạn nhé :D Mình đã làm TTQT ở 2 bank rồi và mình là nam =))) Ban đầu thì cũng cảm thấy như thể vị trí này ưu tiên nữ, nhưng vượt qua những khó khăn ban đầu r thì bản chất vẫn là bạn có yêu thích nó không, có sẵn sàng học hỏi không, có kiến thức nền chưa (với fresh) và có chịu được áp lực không. Vậy thôi.

mình là nam đã có 1 năm kn làm việc trong lĩnh vực xnk, hiện tại cũng muốn rẽ hướng sang TTQT của NH nhưng thấy nhu cầu tuyển dụng bộ phận này ở các NH khá ít, cho mình hỏi là vị trí này có yêu cầu kinh nghiệm tại vị trí hay kiến thức chuyên sâu về NHTM ko ạ, xin cảm ơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên