HOT (CHÍNH THỨC) Tổng cục Thuế tuyển dụng 2.386 công chức năm 2016 [06.02-10.02.2017]

thaophambt15

Thành viên
Kết quả thi tuyển công chức nhà nước có công tâm hok nhỉ?
Hi bạn, bạn cứ an tâm mà học bài thi nhé. Vừa rồi mình có thi kho bạc, điểm đứng thứ 3 của tỉnh. Đợt vừa rồi mình biết có 1 bạn là COCC trong tỉnh, nhưng điểm bạn ấy thi rất thấp, ko đạt điểm xét nữa. Lúc đầu mình thi cũng lo lắng sợ này nọ, nhưng thi rồi thì mới hiểu, bạn cứ yên tâm học bài và thi, đừng lo quá mà phân tâm lại ko học được. Mình ko thi thuế, vì điểm kho bạc của mình có khả năng đậu, tỉnh lấy 9 người, mình đứng thứ 3, có 7 người được xét. Còn những bạn yêu cầu phúc khảo thì mình chưa biết thế nào. Cũng đang lo lắng và hi vọng không có gì thay đổi.

thuan134

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi ngu tí
bằng ngoại ngữ thì giờ em có bằng Toiec rồi
còn bằng tin học theo Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ngày 11/3/2014
thì thi ở đâu nhỉ ?
em biết mỗi MOS

white rose91

Thành viên
Cả nhà cho m hỏi ngu tí. Thi cái dụ thuế này sao mình thấy có đợt đợi cả năm mới biết Kết Quả phải hok ta

m.hung1989

Thành viên mới
Năm nay 2 vòng. Không biết thời gian có điểm vòng 1 là bao lâu nhỉ để biết học mấy phần còn lại của vòng 2.

Vòng 1: áp dụng hình thức thi trắc nghiệm trên giấy và chấm bằng máy đối với 03 môn thi trắc nghiệm (Nghiệp vụ chuyên ngành trắc nghiệm, Ngoại ngữ, Tin học).

mailinhchan

Thành viên
Năm nay 2 vòng. Không biết thời gian có điểm vòng 1 là bao lâu nhỉ để biết học mấy phần còn lại của vòng 2.
Thường thi trên máy làm xong là có điểm ngay luôn bạn ạ, giống thi lái xe đó. Tỉnh mình thi CC cũng vậy.
Vòng 1: áp dụng hình thức thi trắc nghiệm trên giấy và chấm bằng máy đối với 03 môn thi trắc nghiệm (Nghiệp vụ chuyên ngành trắc nghiệm, Ngoại ngữ, Tin học).

m.hung1989

Thành viên mới
Thuế thông báo thi vòng 1 trên giấy mà bạn, làm sao có kết quả ngay được.
"Vòng 1: áp dụng hình thức thi trắc nghiệm trên giấy và chấm bằng máy"

octju

Thành viên
Năm rồi tu luyện kho bạc nè... nên thi thuế nữa k ta.. ngán qá. hị hị