Review Chia sẻ phỏng vấn Giao dịch viên SHB

PV Giao dịch viên SHB.jpg

Chú ý các câu hỏi nghiệp vụ:
1. Hạch toán các bút toán Gửi/Rút tiền mặt của người đã có tài khoản tại SHB, ghi nợ/ghi có như thế nào?!
2. Hạch toán các bút toán Gửi/Rút tiền mặt của người chưa có tài khoản tại SHB, ghi nợ/ghi có như thế nào?!
3. Tài khoản 3 chân là gì?!
4. Hạch toán bút toán Mua/Bán USD ghi nợ ghi có như thế nào?!
5. Cuối ngày giao dịch, em phát hiện lệch quỹ 1.000 VNĐ, em xử lý tình huống này như thế nào?!
6. Khi đã lệch quỹ, các bước em làm tra soát là gì?!
7. Nếu có 1 khách hàng đến gửi tiền tiết kiệm, đang khi điền form thì khách bảo, Anh đi nhầm ngân hàng rồi, anh đi gửi tiền ở SCB, nhưng nhầm SHB và đứng lên bỏ đi thì em xử lý như thế nào?
8. Khách hàng thân thiết đến rút tiền, em có tra soát chứng minh của Khách hàng không?! Và nếu khách không mang theo CMND thì em xử lý như thế nào?!
9. Một người đồng nghiệp là lãnh đạo 1 phòng cùng làm chung với em, bảo có việc ra ngoài gấp, em rút tiền từ tài khoản của anh ấy đưa cho anh ấy 30 triệu VNĐ, nhưng vì có việc ra ngoài gấp nên không thể ngồi làm chứng từ, em cứ chi tiền trước, chút anh ấy về ký chứng từ sau, em giải quyết thế nào?!
10. Khi đã phát hiện chuyển tiền Uỷ nhiệm chi cho khách sai số tiền, mà lệnh đã thực hiện và duyệt xong. Em xử lý như thế nào?!
...
Chúc em bình tĩnh, trả lời tốt và trở thành Teller của SHB
Chia sẻ của anh Thavysup Keonamdy (SHB Lào)

Dũng Khủng Long (HO SHB)

Có một điều mà anh muốn chia sẻ vs các bạn đó là vị trí giao dịch viên cần các ứng viên có sự chỉn chu về hình ảnh, sự hoạt bát trong giao tiếp, xử lý tình huống thông mình khéo léo.
Và khi em có sự chuẩn bị, có sự tự tin thì em sẽ thể hiện mình phù hợp với vị trí.
Thực tế đi tuyển dụng thì anh chưa nhìn thấy nhiều các bạn có sự cẩn thận trong chuẩn bị của bản thân.
Có thể các bạn cứ luôn lo lắng về câu hỏi nghiệp vụ mà quên đi sự tự tin khéo léo của bản thân mình.
Còn về phía các câu hỏi ở trên em có thể tham khảo, tuy nhiên, quan điểm của cá nhân anh các buổi phỏng vấn của các NHTM hiện tại không cố định bộ hay nhóm câu hỏi. Vì thế mình chỉ cần biết rằng chuẩn bị kiến thức về KTNH.
Gluck em nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back