Chia sẻ kinh nghiệm về vị trí nhân viên it ngân hàng

Thân chào tất cả mọi người !
Hiện tại mình đang là sinh viên mới ra trường. Mình rất khát khao muốn được làm việc tại trung tâm công nghệ thông tin của ngân hàng. Mình cũng đã nộp đơn vào nhiều ngân hàng nhưng vẫn không nhận đc hồi âm. Cũng rất may là đã có 1 ngân hàng kêu đi pv ( ngân hàng Nam Á ). Mình vẫn chưa đi pv. khi nào pv xong mình sẽ chia sẽ. Mình mong có thể nhận đc chia sẽ của các bạn về hồ sơ ứng tuyển, pv, lương, làm viêc, chế độ đãi ngộ của tất cả các ngân hàng.
Cảm ơn mọi người nhiều.:):):)

làm it trong ngân hàng thì việc nhàn hơn rất nhiều so với công ty ngoài, lương cũng tương đối cao hơn so với các vị trí khác, chế độ cũng tốt, không yêu cầu gì cao siêu chỉ yêu cầu có cái đầu suy luận và giải quyết vấn đề thực tiễn. Thương thì các nh lớn thì ưu tiên sinh viên các trường chuyên về CNTT như ACB thì chủ yếu sinh viên KHTN, Bách khoa, ĐH Cntt.

Làm IT trong ngân hàng quan trọng nhất là phải hiểu nghiệp vụ ngân hàng. Tuyển mấy ông Bách Khoa, KHTN để vào không hiểu gì ah. Nói chung muốn làm được IT phải có 70% khả năng IT và 30% khả năng về kế toán. Bạn nào giỏi về IT đều rất dễ được nhận vào làm cho dù có thi vào bộ phận IT hay bất kỳ vị trí nào khác vì nhân viên ngân hàng hiện rất dốt IT, không có khả năng viết chương trình cơ bản cho bộ phận mình đang làm.
Lương IT thuộc hàng cao nhất và công việc cũng không áp lực.

Làm IT trong ngân hàng quan trọng nhất là phải hiểu nghiệp vụ ngân hàng. Tuyển mấy ông Bách Khoa, KHTN để vào không hiểu gì ah. Nói chung muốn làm được IT phải có 70% khả năng IT và 30% khả năng về kế toán. Bạn nào giỏi về IT đều rất dễ được nhận vào làm cho dù có thi vào bộ phận IT hay bất kỳ vị trí nào khác vì nhân viên ngân hàng hiện rất dốt IT, không có khả năng viết chương trình cơ bản cho bộ phận mình đang làm.

Theo mình biết it ngân hàng cũng tùy vào vị trí. Có IT chi nhánh, IT trung tâm cntt của ngân hàng, trong trung tâm thì có làm bên database, oracle, ... mà làm vị trí nào cũng phải biết về kế toán hả bạn ? lương cho sinh viên mới ra trường khoảng nhiêu vậy bạn?

Hi Bạn,
Nghiệp vụ chỉ là yêu cầu bổ sung thôi, sinh viên mới ra trường vẫn có thể làm việc trong bank tốt được, khi bạn trúng tuyển thì bên bank sẽ training cho bạn vài tháng về các nghiệp vụ cơ bản phục vụ cho công việc của mình, mình nói ưu tiên KHTN, Bách khoa,... là vì các trường này rèn luyện cho sinh viên kỹ năng làm việc độc lập và làm việc nhóm tốt, khả năng tư duy logic, tự nghiên cứu và học tập các công nghệ mới chứ không phải là ý gì khác, mình xuất thân từ ĐH KHTN nên mình rất rõ về cách đào tạo của trường.

Theo mình biết it ngân hàng cũng tùy vào vị trí. Có IT chi nhánh, IT trung tâm cntt của ngân hàng, trong trung tâm thì có làm bên database, oracle, ... mà làm vị trí nào cũng phải biết về kế toán hả bạn ? lương cho sinh viên mới ra trường khoảng nhiêu vậy bạn?
Lương tùy ngân hàng thôi. Nhưng luôn thuộc hàng top của từng ngân hàng. Còn lương bình quân như báo chí hay đăng về Viettin, Quân Đội, Vietcombank, ACB,... mình thấy là chuẩn đó. Như vậy thì lương IT mới vào thuộc đúng như lương bình quân mà báo chí đăng đó.

Lương tùy ngân hàng thôi. Nhưng luôn thuộc hàng top của từng ngân hàng. Còn lương bình quân như báo chí hay đăng về Viettin, Quân Đội, Vietcombank, ACB,... mình thấy là chuẩn đó. Như vậy thì lương IT mới vào thuộc đúng như lương bình quân mà báo chí đăng đó.

Chả đúng đâu. Nc là làm IT bank ko nhàn mà rất mệt, thường xuyên trực để giải quyết sự cố.

Mình đang định vào vị trí Phát triển ứng dụng bên Sacombank :D

Không biết cv như thế nào

Chào mọi người. E đang apply hồ sơ cho đợt tuyển Chuyên viên cntt bidv ở tuyến chi nhánh. Thấy có phần thi viết chuyên môn. E xin hỏi mọi người là chuyên môn vs vị trí này thì thi viết xoay quanh kiến thức nào ạ?

Chào mọi người. E đang apply hồ sơ cho đợt tuyển Chuyên viên cntt bidv ở tuyến chi nhánh. Thấy có phần thi viết chuyên môn. E xin hỏi mọi người là chuyên môn vs vị trí này thì thi viết xoay quanh kiến thức nào ạ?
B ơi b thi chưa
Cho mình review với mình sắp thi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe