Review Chia sẻ kinh nghiệm giới thiệu bản thân khi đi phỏng vấn vào Ngân hàng

Em học kte mới ra trường. Đi thi Ngân hàng thì toàn tạch vòng phỏng vấn thôi à. Thế rôi cũng thử đi pvan làm nhân viên kinh doanh mấy nơi mà ko đc nữa. Em viết lời giới thiệu trước, học thuộc rồi đi phỏng vấn. Có lẽ vì thế mà ko đc linh hoạt. A chị em nào giúp em ném đá, gạch chuẩn để em sửa cái, chứ đọc mấy cái hướng dẫn trên mạng chung chung quá à. Em giới thiệu thế này:

Em tên là Đỗ Văn Trọng. Em vừa tốt nghiệp chuyên ngành Kinh tế Kế Hoạch tại trường Đại Học Kinh Tế Quốc Dân với xếp loại khá. Chuyên ngành của em tập trung đến việc xây dựng và quản lý các chiến lược, kế hoạch kinh doanh và chương trình dự án. Em cũng tham gia học thêm hai chứng chỉ Kế toán tổng hợp và Ngân Hàng- Tài chính tại trường. Chính vì vậy lên điểm mạnh chủ yếu nhất của em là khả năng hiểu, phân tích tài chính, kinh doanh và xây dựng các chiến lược, kế hoạch, dự án. Trong đợt thực tập tốt nghiệp vừa qua, em đã từng tham gia xây dựng chiến lược kinh doanh cho Công ty Cổ phần thiết bị thủy lực Việt Đức giai đoạn 2011 2020 được lãnh đạo Công ty và các giáo viên phản biện đánh giá cao về quy trình cũng như nội dung. Ngoài ra thì em cũng là người thật thà và có tinh thần trách nhiệm với công việc.
Là một sinh viên mới ra trường cho nên điểm yếu lớn nhất của em đó là chưa có nhiều kinh nghiệm trong giao tiếp và làm việc, vì vậy lên trước mắt em mong muốn có được một công việc với mức lương tương đối và một môi trường làm việc chuyên nghiệp, năng động có thể giúp phát huy những kỹ năng, kiến thức đã được học đồng thời học hỏi, tích lũy thêm những kinh nghiệm cho bản thân – thứ mà em không thể học được ở trường. Vì vậy em rất mong anh chị có thể cho em cơ hội đó.
:-s:-s:-s

Khi pv quan trọng là thể hiện được mình TỰ TIN, nhưng KHÔNG TỰ TIN THÁI QUÁ. Giới thiệu ngắn gọn thôi, nói nhiều người pv ko nhớ hết đc đâu. Nên nói một cách gợi mở, ví dụ: Em tên là...tốt nghiệp...năm...chuyên ngành...qua thông tin em tìm hiểu, em được biết NH hiện đang tuyển vị trí..., bằng những kiến thức đã được học và những hiểu biết của mình, nên em xin ứng tuyển vị trí này.
Rồi người hỏi mới đi vào trao đổi cụ thể vì sao em tự tin ứng tuyển vị trí này...bla...bla...

làm bài kiểm tra viết trên giấy a cho 7 điểm, nhưng pv mà thế này buổi sáng anh cho 5, nhưng đến gần giờ ăn trưa a cho 3 điểm... PV về bất cứ vấn đề gì em phải nêu lên được điểm mạnh, lợi ích sẽ mang lại cho cty nếu họ tuyển dụng mình, chứng tỏ vị trí họ đang tuyển dụng, mình là ng hoàn toàn phù hợp. Hãy lấy những điều này làm kim chỉ nam cho những cử chỉ, lời nói trước nhà tuyển dụng em nhé. Good Luck!

giới thiệu của bạn đc đấy. thế này thì mình còn chẳng có gì nói rồi. chỉ biết nói mỗi cái là e học tài chính ngân hàng, chẳng biết nói gì

:))) bạn giống tớ đấy :)) .. còn bạn chủ thớt vừa học kinh tế lại có thêm 2 chứng chỉ.. thế là cũng khá rồi.. hoàn thành tốt mấy câu hỏi nữa chắc ok thôi

ít pro tuyển dụng chia sẻ kinh nghiệm quá. toàn sinh viên vừa thất nghiệp nói chuyện với nhau...

các câu hỏi mà mình đã gặp trong khi phỏng vấn như sau:
1. Em hãy giới thiệu về bản thân mình
2. em quê ở ... sao ko về quê làm?
3. Em có bạn trai chưa?
4. Chị thấy em đã làm ở cty A, vậy em đạt được thành tích j chưa?
5. Em biết gì về vị trí ...?
6. Em nghĩ là em có phù hợp với vị trí đó ko? Sao em nghĩ vậy?
7. Thời sinh viên em có đi làm chưa? chỗ làm đắt khách ko? em nghĩ là là do chỗ làm hay là nhờ em mà đắt khách?
8.Em hãy giới thiệu bằng tiếng anh đi
9.Em thử giới thiệu sản phẩm cho chị nghe xem
10.Em có quen ai trong ngân hàng ko?
11. Em có biết chỉ tiêu cho vị trí đó là bao nhiêu ko?
12. Em có huy động được như chỉ tiêu đó ko? hết các mối quan hệ hiện tại rồi em làm sao nữa?
13. Ngoài ngân hàng này ra thì em còn nộp hồ sơ ở ngân hàng nào khác ko? Bây giờ nhiều ngân hàng tuyển quá mà.
14. Nếu phải bỏ tiền ra chừng mười mấy triệu để đi học đào tạo, em có đi ko?
15. Sở thích của em là gì?
... Còn nhiều câu nữa mà mình hok nhớ được. Tuy nhiên kinh nghiệm của mình là cần sự TỰ TIN, dứt khoát trong từng câu trả lời, linh hoạt 1 chút, và thành thật nữa. Tạo không khí phỏng vấn vui vẻ 1 chút thì sẽ có điểm hơn. Chúc các bạn thi tốt!

bạn nên giấu cái điểm yếu đi :)) đi làm mà yêu ky nag giao tiếp thì họ cho tạch là đúng r bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên