Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Thứ 1, bác nói chuẩn rồi :) nhưng em nhìn cái dài hạn chứ ngắn hạn em chấp nhận thực tế phũ phàng.

Thứ 2, V2 tính theo số tháng đã làm việc tại VCB/12 tháng -> đủ 12 tháng ăn full rồi. Và năm đầu tiên ở Chi nhánh khá thì dù không được full V2 thu nhập bình quân tháng vẫn đủ 15 triệu. Còn em nói luôn là em chỉ là cán bộ ở HO nhưng total income bình quân 1 tháng là 30 củ -> chi nhánh 20 củ là quá bình thường, thậm chí còn hơn.

Thứ 3, từ ngày sếp Vietinbank về thì áp lực công việc tăng nhưng lương thưởng nó phải tăng tương ứng với công việc chứ bác. Lợi nhuận VCB năm nào cũng tăng mạnh mà :) 2015 lợi nhuận VCB cao nên thưởng cũng tốt, mới 6 tháng đầu năm mà em dc nhận hơn 2 loét rồi. 2016 tổng kết Quý 1 VCB đã hoàn thành 33% chỉ tiêu lợi nhuận --> Dự báo năm 2016 lương thưởng cũng hoành tráng.

Còn thi cử thì bác cứ hỏi đội nhân viên mới thì biết, bao nhiêu % là quan hệ sếp to. Em vẫn nói đi nói lại với mọi người trên UB là con sếp to thì không phải thi, cứ thế mà đi làm luôn, ngân hàng nào cũng có chính sách tuyển thẳng mấy người như vậy. Còn linh tinh thì vẫn phải bò ra mà thì cử nhé, cơ hội chia đều. Em có quan hệ gì đâu mà thi thẳng vào VCB HO còn được đây này.
Vẫn biết lương thưởng Vietcombank là kinh khủng, nhưng nghe bác nói em choáng quá @@ E đang làm MB, nghe thế này cũng thấy thủi thân nữa là ... @@

KHCN bên SCB áp chỉ tiêu bao nhiêu ạ? lương thưởng sao hả các anh/chị?
em đang định apply vào đây.

Mọi thứ đều ko như mọi người tưởng tượng. Mặc dù mới có chế độ lương mới ko giam KPIs như trước nữa. Nhưng vẫn khó trụ lại.
Về chế độ lương thưởng thì cũng như mấy bạn kia nói. Thưởng tết nói thưởng to nhưng gần như là ko thưởng. Ko bít năm nay sao. Mọi năm là từ KPIs giữ lại. Với hoàn thành chỉ tiêu thi đua cuối năm. Chi nhánh to thì ngon, còn nhỏ thì cũng đừng quá tủi.

Mọi thứ đều ko như mọi người tưởng tượng. Mặc dù mới có chế độ lương mới ko giam KPIs như trước nữa. Nhưng vẫn khó trụ lại.
Về chế độ lương thưởng thì cũng như mấy bạn kia nói. Thưởng tết nói thưởng to nhưng gần như là ko thưởng. Ko bít năm nay sao. Mọi năm là từ KPIs giữ lại. Với hoàn thành chỉ tiêu thi đua cuối năm. Chi nhánh to thì ngon, còn nhỏ thì cũng đừng quá tủi.
Chỉ tiêu cao ko bạn, bên scb đang kêu mình làm khdn cn cho lon

Chỉ tiêu cũng ko cao lắm. CN Chợ Lớn là chi nhánh lớn đấy. CHỉ thua CN Sài Gòn, CN Cống Quỳnh, CN Bến Thành thôi.
Khi ký hợp đồng thì chú ý chỗ bồi hoàn chi phí đào tạo khi nghĩ việc. LS bên này đang hơi cao bác nên cân nhắc,

Chỉ tiêu cũng ko cao lắm. CN Chợ Lớn là chi nhánh lớn đấy. CHỉ thua CN Sài Gòn, CN Cống Quỳnh, CN Bến Thành thôi.
Khi ký hợp đồng thì chú ý chỗ bồi hoàn chi phí đào tạo khi nghĩ việc. LS bên này đang hơi cao bác nên cân nhắc,
thanks bác, tại mình làm 2 năm rồi nên nghỉ chắc vô a chị chỉ phần mềm chứ ko đưa đi đào tạo. Còn khdn thì đa số khai thác từ kh cũ với gđ đưa về rồi mình phát triển. Mà nghe ls cao thấy nản quá ta, khó cạnh tranh

Nói về ls cao thì 1 số bank lớn như Tech, SHB, Sacom ls cũng cao vậy. Mà người ta làm ầm ầm

LS cao hơn nhiều so với mấy bank lớn kia. + ko cho trình ngoài.
thanks bác, tại mình làm 2 năm rồi nên nghỉ chắc vô a chị chỉ phần mềm chứ ko đưa đi đào tạo. Còn khdn thì đa số khai thác từ kh cũ với gđ đưa về rồi mình phát triển. Mà nghe ls cao thấy nản quá ta, khó cạnh tranh

Cũng phải đi đào tạo bác à. Bác chỉ dc ưu tiên deal lương + hợp đồng, khỏi thử việc vào ký chính thức 2 tháng hay 3 tháng gì đó có cam kết. Ngoài ra phải đi đào tạo nội bộ hoặc bên ngoài, ko đào này thì tạo kia. bên ngoài bồi hoàn mắc lắm đấy.
Dc cái bên này giờ KPIs gần như không giữ lại như xưa nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên