Cảnh báo hiện tượng hồ sơ giả - KHCN

Mô hình tập trung CBTD chỉ làm công ăn lương. Mô hình cũ còn bảo có tý %.Nói chung Tây hóa cho vay mà không Tây hóa được xử lý tài sản trong THN thì không ăn thua. Đến thời kỳ thối nát của nền KT thì QH vẫn xảy ra. Đòi nợ vẫn 5-6 năm không xử lý được.;)

Thật ra thì nhìn hồ sơ giả chẳng có gì là khó. Nếu như bạn để ý thì kẻ giả tạo sẽ lộ nguyên hình à

Chú họ của bạn mình vay bên VP có ng gọi điện đến hỏi, ko xuống nhà, mà trc đó chuyên viên đã dặn dò là phải nói như thế nào, tới lúc bên đó gọi điện, hỏi nhiều quá, chú ấy cuống, phân tâm, nói ltinh, mục đích nọ xọ mục đích kia, khoản vay delay >.< hi vọng bạn cv kia qh tốt. :))

Chú họ của bạn mình vay bên VP có ng gọi điện đến hỏi, ko xuống nhà, mà trc đó chuyên viên đã dặn dò là phải nói như thế nào, tới lúc bên đó gọi điện, hỏi nhiều quá, chú ấy cuống, phân tâm, nói ltinh, mục đích nọ xọ mục đích kia, khoản vay delay >.< hi vọng bạn cv kia qh tốt. :))
Cái này thì có, CV đã dặn nhưng KH trả lời ko đúng kịch bản của bên thẩm định là khoản vay fail luôn, vì thẩm định bên VP mà gọi điện cho Khách hàng thì bắt buộc phải ghi âm và cho file ghi âm đó lưu hồ sơ, hiểm lắm

Mình làm bên thẩm định tín dụng, bắt được rất nhiều hồ sơ giả kiểu HDLD, sao kê lương bản đỏ luôn.
Thậm chí tìm trên mạng có luôn 1 công ty chuyên liên kết cho làm HDLD giả, rồi chứng từ thu nhập giả ...
Xã hội đúng là loạn ....

Bạn làm thẩm định tại ngân hàng nào vậy. Đơn vị của bạn có xử lý tín dụng tập trung không. Cho mình hỏi hiện giờ nhiều ngân hàng áp dụng mô hình xử lý tín dụng tập trung không bạn

Giống mình! Mìn dặn đi dặn lại khách hàng trả lời như nào rồi, gặp phải ổng thẩm định cò quay tý là hỏng bét! Cuối cùng bị decline , may là cho submit lại

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên