Review Cần tư vấn về thủ tục pháp lý

t.nt90

try the best
Chào anh em

Hiện mình đang gặp một trường hợp cần anh em tư vấn gấp về thủ tục pháp lý

Có khách hàng đến vay vốn, CK của khách hàng đó đã chết. khách hàng có 2 người con, vậy cho hỏi mình phải yêu cầu thủ tục pháp lý đối với khách hàng như thế nào cho phù hợp và gọn nhẹ nhất.

trân trọng.

Bạn không nếu rõ cụ thể các thông tin nên cũng k biết phải tư vấn như thế nào? Và thủ tục pháp lý theo ý của bạn là hồ sơ liên quan đến nhân thân và tài sản hảy như thế nào?

Chồng chết thì tài sản được chia theo thừa kế cho Vợ và 2 con và phải có giấy chứng tử, trường hợp bà vợ muốn vay thì 2 con nên ký từ chối thừa kế hoặc 2 con ký cùng nếu đủ tuổi

Bạn ở ngân hàng nào thế, Bên mình vẫn đang giải quyết trường hợp này nhưng khác bạn nói một chút đấy
tớ bên Lienvietpostbank, vẫn làm thường xuyên sổ hộ gia đình với bố mẹ chết để lại thừa kế cho con cái mà, cái này cũng ko khó lăm đâu

Chào anh em

Hiện mình đang gặp một trường hợp cần anh em tư vấn gấp về thủ tục pháp lý

Có khách hàng đến vay vốn, CK của khách hàng đó đã chết. khách hàng có 2 người con, vậy cho hỏi mình phải yêu cầu thủ tục pháp lý đối với khách hàng như thế nào cho phù hợp và gọn nhẹ nhất.

trân trọng.
Phải xem xét sổ đỏ đứng tên ai , nếu đứng tên 2 vợ chồng KH thì thông thường yêu cầu giấy chứng tử, biên bản từ chối tài sản ( nếu không có thì cả 3 ng cùng đi ký ) , còn nếu có thì chỉ ng vợ đi ký . Nhưng theo mình tiềm ẩn nhiều rủi ro , nên như thế này:
Xác định xem thời điểm chồng KH chết đã lâu chưa ? Chồng KH chết có di chúc k? Nếu có nội dung ntn? Vì sao lại thế : Nhỡ may chồng Kh có con ngoài giá thú ( con rơi , con vãi ..) và đứa con đó chứng minh được mối quan hệ huyết thống với ng chồng đã chết thì HĐTC của bạn hoàn toàn có thể bị tòa án tuyên vô hiệu .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên