cần tư vấn nghỉ việc:))

Tình hình là e quyết tâm nghỉ cv hiện tại nhưng lại được lời jkhuyên từ đàn anh đàn chị đi trước là ko nên nghỉ, đứng trên góc độ nhà tuyển dụng họ thích người có việc hơn là thất nghiệp. Người thất nghiệp sẽ bị nghi ngờ về khả năng ko chịu đc áp lực hay bla bla gì đó mà nghỉ ở chỗ cũ. Các anh, chị, bạn, nhất là những ai bên nhân sự cho e hỏi có đúng ko vậy :
A vừa bỏ được hơn 1 tháng đây, một Ngân hàng gắn bó gần 10 năm :(, giờ đang một miền đất mới.

Nếu công việc hiện tại không thoải mái, không có niềm vui, hay không có động lực làm việc...thì có thể tự tin xin nghỉ ngay và luôn.

Sau khi nghỉ việc có thể tự tin tìm 1 công việc khác phù hợp hơn, tốt hơn.

Nếu bạn tự tin vào năng lực của bản thân thì không có gì phải e dè cả.

Đã quyết tâm thì cứ nghĩ đi bạn. Mình đã vào được làm ngân hàng sợ gì ko tìm được việc chổ khác. Khi đã quyết tâm thì cứ làm.

Mình nghỉ việc để thất nghiệp rồi đi xin việc mới nè :D. Quan trọng là thái độ của bạn với công việc thôi

Mình cũng vừa xin nghỉ việc ở bank, vì thấy cần phải đổi mới bản thân một chút :))

ôi đã quyết tâm và xác định không thích thì nghỉ đi bạn ơi =)))) người ngoài làm sao hiểu thấu hoàn cảnh của mình =)))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên