[Cần mọi người giúp] Nghề Sales có phải là nghề khó thăng tiến ?

Mình cũng đang là dân Sales.
Làm sales thì vui buồn đều có, nhưng thực sự khi bạn bán được sản phẩm, bạn sẽ rất vui đó.
Sales giúp bạn tự tin trong giao tiếp hơn, có nhiều mối quan hệ hơn và cũng dễ thăng tiến hơn (nếu bạn đạt nhiều thành tích về doanh số). Các ông sếp của mình bây giờ toàn xuất thân từ dân Sales thôi bạn ạ.
Nếu bạn nghĩ đi làm Sales chỉ là tạm bợ thì bạn khó thành công trong lĩnh vực này lắm.
Sau này bạn muốn tự làm chủ (mở công ty) thì đi làm sales cũng sẽ mang lại cho bạn rất nhiều kinh nghiệm và cơ hội đó.

Dượng mình học công nghệ thông tin, ra trường làm sales cho công ty phân bón Bình Điền, đến bây giờ đã thành trưởng vùng ĐBSCL luôn rồi, có ý chí mới thành công bạn ah, còn bạn cứ nghĩ nó là nghề tạm bợ thì nó mãi tạm bợ mà thôi.

nghề sell hơi ngán nhưng học dk nhiều thứ, tg lại thoải mái sau này dể đứng ra KD. bây giờ nghĩ về làm văn phòng chắc ngán chết

nghề sales, như sales trong ngân hàng, thời gian đầu khi mới vào làm phải nói là thời kỳ đen tối nhất, tìm kiếm khách hàng cho mình là cực phải nói, tìm bằng đủ mọi cách, đi ra đường tìm kiếm KH như đi show của ca sĩ. Haizz!

70-80% CEO khởi nghiệp là dân sale bạn nhé. Vì mở 1 công ty quan trọng nhất là mối quan hệ làm ăn, và điều này dân sale là giỏi, mạnh nhất.

Mình có kinh nghiệm vay tín chấp prudential 1 năm ( cũng thuộc hàng top 8,9/100 saler. Ở pru ít ai trụ dk hơn 6 tháng ;) ). Nghe nói BĐS khó nên biết nếu khó thì những ng trụ lại dk sẽ cực giỏi nên cũng chen chân vào học hỏi dk 4 tháng cũng dk nhiều điều hay. Giờ muốn về ngân hàng làm mảng vay thế chấp
K biết giờ nên làm NH nào lương tầm 8 củ, chỉ chạy hồ sơ vay thế chấp, có khả năng thăng tiến, k làm mấy việc linh tinh ko liên quan ko nhỉ ?
Mấy pro có làm việc tương tự cho e biết để e xin qua làm với

Tìm NH lương tầm 8 củ, chỉ chạy hồ sơ vay thế chấp thì cũng hơi khó đấy bạn ah! Vào thời điểm cuối năm này, ngoài chỉ tiêu cho vay thế chấp ra, còn phải chạy thẻ tín dụng, thẻ thanh toán và ATM, rồi cả huy động dân cư trên địa bàn nữa!

mọi người có quan điểm riêng. Nhưng theo mình, ngành sales là ngành tuyệt vời. tuy vậy nó khắt nghiệt ở chỗ chỉ có ai đủ đam mê kiên trì mới theo đc. Vì thời gian đầu nó bấp bênh về thu nhập và áp lực kinh khủng. Nhưng trải qua 1 thời gian ăn ngủ cùng, bây giờ mình mới cảm nhận đc sự hấp dẫn của nghề này, nó khó tả lắm. Nói thật, bây giờ mình bỏ mảng NH vẫn tự tin đi vào bất kỳ lĩnh vực nào khác để làm, đơn giản vì nhờ sale mảng tín dụng mình học đc rất nhiều mánh khóe kinh doanh từ rất nhiều ngành nghề khác mà không phải ai cũng có đc.

sr các bạn. Lỡ post 2 lần
mình chưa bao giờ nghe nói rằng ngành kinh doanh lại khó thăng tiến. Nếu xét trong NH, 1 chi nhánh cấp 1 của NH chỉ có 20 người đem lại lợi nhuận cho cả chi nhánh. Nếu bạn đủ giỏi trong quan hệ cả ngoài lẫn trong thì dân kinh doanh là dân lên nhanh nhất chứ không phải bộ phận khác. Hãy suy nghĩ tích cực, quan trọng là năng lực, sao lại đánh đồng kinh doanh không thể thăng tiến ?

Mình có kinh nghiệm vay tín chấp prudential 1 năm ( cũng thuộc hàng top 8,9/100 saler. Ở pru ít ai trụ dk hơn 6 tháng ;) ). Nghe nói BĐS khó nên biết nếu khó thì những ng trụ lại dk sẽ cực giỏi nên cũng chen chân vào học hỏi dk 4 tháng cũng dk nhiều điều hay. Giờ muốn về ngân hàng làm mảng vay thế chấp
K biết giờ nên làm NH nào lương tầm 8 củ, chỉ chạy hồ sơ vay thế chấp, có khả năng thăng tiến, k làm mấy việc linh tinh ko liên quan ko nhỉ ?
Mấy pro có làm việc tương tự cho e biết để e xin qua làm với
em ở Trung tâm bán của TPBank. thấy các a bên đội thế chấp hầu như chỉ chạy thế chấp, thẻ hay linh tinh khác thì các sếp vẫn bảo làm nhưng k làm đủ cũng k sao, miễn vẫn đủ kpi. Lương thì e chỉ lag nvien phi thế chấp đã dc 7tr, nên thế chấp dc trên 8tr là dg nhiên, chuyên viên hay trưởng nhóm thì hơn 10tr. a có thể tham khảo

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên