Cầm tay chỉ việc. Ngộ nhận những ngày đầu đi làm

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
23586

Cầm tay chỉ việc

Đây là tâm lý hầu hết của các bạn mới ra trường, và một ít người cũng có kinh nghiệm đi làm nhưng có thói quen thụ động. Trong tất cả mọi việc, đều phải có người hướng dẫn cặn kẻ, chỉ từng li từng tí mới biết làm.

Có khi chỉ đi chỉ lại rất nhiều lần nhưng vẫn không biết làm và thường xuyên làm sai. Hỏi rồi mà vẫn hỏi lại nữa. Do đó, việc này thường gây khó chịu cho các anh chị tại cơ quan và ngay cả Sếp. Nên nhiều bạn rơi vào trạng thái này dễ bị cô lập tại đơn vị.

Kể cả trong giai đoạn đi thi bank cũng thế, rất nhiều bạn thụ động để chờ ai đó cứu giúp hay được chỉ bài từng chút một.

Lời khuyên là hãy LUÔN CHỦ ĐỘNG trong mọi việc.
  • Chủ động trong việc tìm kiếm thông tin về ngân hàng.
  • Chủ động nhờ người khác giúp đỡ nhưng đừng hở 1 chút là hỏi, mà hãy hỏi khi ta đã làm đã tìm hiểu mà không ra.
  • Chủ động luyện tập như tự luyện phỏng vấn, tự luyện làm bài tập thi Test Bank.
  • Chủ động tìm hiểu tác phong nơi công sở.
  • Chủ động đọc nhiều hơn về ngành, về đơn vị mình muốn làm việc.
  • Chủ động tìm bạn đồng hành hơn nữa, đừng thụ động và tự kỷ 1 mình.
  • Chủ động nạp cho mình nhiều NGÔN NGỮ NGÀNH BANK hơn nữa.

Đầu tuần NOTE nhẹ định hường cũng các em.

TỰ SỰ

Mới làm ngân hàng 1 tuần đến 1 tháng đã bỏ cuộc!:
HOT - Mới làm ngân hàng 1 tuần đến 1 tháng đã bỏ cuộc!

Bạn đang sống cho chính mình, hay sống cho người khác xem?: Review - Bạn đang sống cho chính mình, hay sống cho người khác xem?

"Em sợ chỉ tiêu, thôi chắc em không làm ngân hàng này đâu!": HOT - "Em sợ chỉ tiêu, thôi chắc em không làm ngân hàng này đâu!"

Khoản thời gian chờ tốt nghiệp, bạn làm gì?: HOT - Khoản thời gian chờ tốt nghiệp, bạn làm gì?

TÔI THẤY MÌNH VÔ DỤNG!: Tâm sự - TÔI THẤY MÌNH VÔ DỤNG!

GÓC TƯ VẤN

Góc tư vấn: Lạc hướng đi, không biết làm gì và nên làm gì để thi ngân hàng!
HOT - Góc tư vấn: Lạc hướng đi, không biết làm gì và nên làm gì để thi ngân hàng!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên